Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Có thể ghi mẫu tin giống nhau trong 1 khóa chính không?
Question 
[font=Times New Roman][size=medium][color=#000000]
Huy mới nhận được 1 đề access lớp 12, các câu truy vấn thì không vấn đề gì. Nhưng phần thiết kế CSDL giữa bảng Hoc_Sinh và bảng Lop Huy thấy có chút vấn đề. Cho Huy hỏi nếu theo như đề thì mình có thể nhập nhìu record giống nhau trong MaLop hay không? Ví dụ: MamNon xuất hiện nhìu lần. VÌ nếu CSDL như vậy thì làm sao mình nhập nhìu Ma_hoc_sinh trong Bảng Lop được. Thanks các anh em rất nhìu.
Đây là Đề:
[Hình: 2zisb37.jpg]
Chữ ký của huynguyenbd Khi ta buồn giải sầu bên men rượu, sống không yêu cho con gái nó them!
ღღღღღTài sản của huynguyenbd (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình thấy thiết kế csdl như đề chưa chuẩn lắm.Bảng lớp thì chỉ có mã lớp và tên lớp thôi. Còn nếu muốn bảng quan hệ lớp-học sinh thì phải đặt 2 khóa chính là lớp và học sinh big green
Chữ ký của HoanTQ mình ở Hạ Long, yêu thích lập trình, nhiếp ảnh, kinh tế, tài chính.. rất vui được làm quen với tất cả anh chị em big green
https://www.facebook.com/QHoanTran
Những người đã cảm ơn huynguyenbd
Đây là đề của mấy e học 12 nhờ Huy xem. Và thật sự mình cũng ko hỉu được ý đồ thiết kế CSDL của ông thầy.
Theo như thiết kế của đề, mình cũng đặt thuộc tính tại dòng Index là Duplicate Ok nhưng ko được chấp nhận, nên mới hỏi anh em diễn đàn. Bạn HoanTQ có thể Demo cho mình xem được ko?
Chữ ký của huynguyenbd Khi ta buồn giải sầu bên men rượu, sống không yêu cho con gái nó them!
Những người đã cảm ơn
(20-02-14, 07:27 PM)huynguyenbd Đã viết: Đây là đề của mấy e học 12 nhờ Huy xem. Và thật sự mình cũng ko hỉu được ý đồ thiết kế CSDL của ông thầy.
Theo như thiết kế của đề, mình cũng đặt thuộc tính tại dòng Index là Duplicate Ok nhưng ko được chấp nhận, nên mới hỏi anh em diễn đàn. Bạn HoanTQ có thể Demo cho mình xem được ko?

Xin lỗi bác chiều trả lời vội quá nên sai, thực sự là khóa chính thì không được phép trùng lặp nên nếu muốn đặt nhiều mã lớp thì phải đặt cả trường mã lớp và mã học sinh là khóa chính (Theo em là chỉnh lại đề 1 chút big green )

1
[Hình: 12654747525_8f559ce551_b.jpg]

2
[Hình: 12654746465_cc3b302995_b.jpg]
Date Taken: 2014-02-20 05:15:30
Chữ ký của HoanTQ mình ở Hạ Long, yêu thích lập trình, nhiếp ảnh, kinh tế, tài chính.. rất vui được làm quen với tất cả anh chị em big green
https://www.facebook.com/QHoanTran
Những người đã cảm ơn Noname
Huy gửi Hoan cái Demo nè, không liên kết được với Bảng THuc_Don. Đúng là làm theo cái đề này hại não ghê.

http://www.mediafire.com/download/jtdk86...NhaTre.mdb
Những người đã cảm ơn
(21-02-14, 12:33 PM)huynguyenbd Đã viết: Huy gửi Hoan cái Demo nè, không liên kết được với Bảng THuc_Don. Đúng là làm theo cái đề này hại não ghê.

http://www.mediafire.com/download/jtdk86...NhaTre.mdb
Bạn xoá hết dữ liệu trong table đi thì mới tạo liên kết đc. happy
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
Thanks anh em rất nhìu, đã liên kết đc CSDL nhưng thiết kế của ông thầy này nhập dữ liệu ko hợp lý đc.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Lỗi] Hàm Dsum bi lôi khi sư dụng trong query Phung Duc 1 174 13-09-16, 03:44 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Chữ IN HOA trong table diepvien1989 5 304 08-09-16, 10:16 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] So sánh 2 Table Lấy ra dữ liệu trùng nhau sang 1 table có sẳn khác thdanh 21 1,676 19-07-16, 04:21 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] ràng buộc dữ liệu giữa 2 field trong 2 bảng khác nhau hoangtiep 5 277 08-07-16, 05:07 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Lấy dử liệu từ Excel vào table trong Access LINH_AN 1 261 02-06-16, 01:33 PM
Bài mới nhất: ledangvan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ