Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
giúp cài số bản in mặc đinh cho báo cáo
e có 1 form nhập dữ liệu và tạo một nút lệnh in báo cáo có điều nhập tên người muốn in. nhưng mỗi lần in được 1 bản. nhu cầu của e là mỗi lần in cần in ra 3 bản. mong các bác chỉ e cách cài làm sao cho khi chọn in báo cáo thì in luôn 3 bản.
Một vấn đề nữa là số thứ tự trong form không tự nhảy (auto number) em đã vào table sửa nhưng không được. mong các bác khắc phục giúp em
thanks
Chữ ký của phanduythang Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Muốn in nhiều bản in bạn có thể gán vào nút lệnh in báo cáo của bạn đoạn code:
Docmd.openreport "tenreport"
1 lần là in 1 bản.
Tuy nhiên thi hành thủ tục kiểu này in sẽ bị chậm, máy in sẽ in xong bản 1, ngưng lệnh rồi mới in tiếp bản 2, bạn có thể thiết kế report chứa cả 3 bản trong 1 report luôn, tức là khi xem ta sẽ thấy có 3 trang giống nhau (thiết kế xong 1 bản bạn copy tất cả nội dung dán vào bên cạnh, canh lề phù hợp sẽ có 3 trang in giống nhau).Trong 1 report có thể thiết kế được 6 trang A4 đấy bạn. Thiết kế kiểu này trông report hơi lộn xộn nhưng in thì nhanh hơn nhiều.
Chữ ký của trunghieu <<---Trên bước đường thành công, không có dấu chân của kẻ lười biếng --->>
ღღღღღTài sản của trunghieu (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn phanduythang
(18-02-14, 10:44 AM)phanduythang Đã viết: e có 1 form nhập dữ liệu và tạo một nút lệnh in báo cáo có điều nhập tên người muốn in. nhưng mỗi lần in được 1 bản. nhu cầu của e là mỗi lần in cần in ra 3 bản. mong các bác chỉ e cách cài làm sao cho khi chọn in báo cáo thì in luôn 3 bản.
Một vấn đề nữa là số thứ tự trong form không tự nhảy (auto number) em đã vào table sửa nhưng không được. mong các bác khắc phục giúp em
thanks

Bạn xem bài này:
In nhiều bản sao của Report bằng lệnh VBA

(18-02-14, 10:44 AM)phanduythang Đã viết: Một vấn đề nữa là số thứ tự trong form không tự nhảy (auto number) em đã vào table sửa nhưng không được. mong các bác khắc phục giúp em
thanks

Bạn phải nói rõ hơn hoặc up file lên mọi người mới biết cái gì "không tự nhảy" và vì sao ? 015
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn trunghieu , phanduythang
[/quote]

Bạn phải nói rõ hơn hoặc up file lên mọi người mới biết cái gì "không tự nhảy" và vì sao ? 015
[/quote]

cảm ơn bác. Form nhập dữ liệu của em có muc số TT trước đặt Autonumber nhưng do vào nghịch nó không tự động gán số thứ tự nữa. em vào Table để sửa number thành autonumber ở (Data type) nhưng không được nó báo lỗi.
Em đã khắc phục bằng cách thêm mục STT khác rồi gán giá tri cho nó Autonumber ròi Delete bỏ cái cũ. xong trở về form đưa đường dẫn đến mục STT mới thay đổi

(18-02-14, 05:46 PM)trunghieu Đã viết: Muốn in nhiều bản in bạn có thể gán vào nút lệnh in báo cáo của bạn đoạn code:
Docmd.openreport "tenreport"
1 lần là in 1 bản.
Tuy nhiên thi hành thủ tục kiểu này in sẽ bị chậm, máy in sẽ in xong bản 1, ngưng lệnh rồi mới in tiếp bản 2, bạn có thể thiết kế report chứa cả 3 bản trong 1 report luôn, tức là khi xem ta sẽ thấy có 3 trang giống nhau (thiết kế xong 1 bản bạn copy tất cả nội dung dán vào bên cạnh, canh lề phù hợp sẽ có 3 trang in giống nhau).Trong 1 report có thể thiết kế được 6 trang A4 đấy bạn. Thiết kế kiểu này trông report hơi lộn xộn nhưng in thì nhanh hơn nhiều.

cảm ơn bác. em chưa được học acc nên mấy khoản lện này em gà mờ lắm. chẳng qua mày mò theo sách để làm mấy cái form cho tiện làm việc.
E chọn nút Print Preview sau đó bấm tổ hợp phím Ctrl + P rồi nhập số bản cần in vào Number of Copies bấm ok là in được số bản in theo yêu cầu (do trong report không có menubar nên phải bấm Ctrl + P)
Chữ ký của phanduythang Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Nếu file đã có dữ liệu thì bạn thử copy file đó ra một file khác, xóa tât cả dữ liệu rồi compact and repair database. Mở lại nhập dữ liệu vào thử xem STT có tự tăng không? nếu vẫn không được thì bạn phải up file lên mọi người mới giúp dc.
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 143 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 111 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Cần giúp về hàm Dcount trong REPORT trungminh 10 653 12-09-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: trungminh
  Xin giúp đỡ về phần report trong access levantang 2 217 29-07-16, 09:49 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
Photo Giúp làm báo biểu ledangvan 2 203 15-06-16, 01:43 PM
Bài mới nhất: ledangvan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ