Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Báo cáo bị tràn, báo cáo có khoảng trắng
Gửi A/C em mình gặp một tình huống như sau:
trong một textbox mình để như sau:
=" Giảm thuế cho ông (bà) " & vntimeToUnicode([TEN_DTNT]) & " (MST: " & [TIN] & "; Địa chỉ KD: " & vntimeToUnicode([DIA_CHI]) & "; Kỳ tính thuế: " & Left(Forms!frm_QCT_IN_QD_MIENGIAM!txtKyLB.2) & "/" & Right(Forms!frm_QCT_IN_QD_MIENGIAM!txtKyLB.4) & ") với tổng số tiền thuế được giảm là: " & NumberSpace(Sum([MGIAM])) & " đồng (Bằng chữ: " & vntimeToUnicode(VBC(Sum([MGIAM]))) & " đồng chẵn), trong đó:"
vấn đề mình gặp phải là : ([TEN_DTNT]) của mình nhiều lúc rất dài, có lúc lại ngắn
xảy ra tình huống trang report xuất ra nhiều lúc có khoảng trắng, lúc thì lại mất tên.
mình muốn hỏi có cách nào đề trường ([TEN_DTNT]) tự giản để báo cáo xuất ra nhìn đẹp hơn.
cảm ơn!
Chữ ký của truonghuutri Xin chào, mình là truonghuutri, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-02 -14.
Những người đã cảm ơn
Trong thuộc tính của Texbox đó cũng giống như trong Excel là tùy chọn ở mục Formatcel ..có hình cái kim đồng hồ ,chọn 2 Combobox điều chỉnh để hiển thị Center, Booton ,.v.v.v.v là yên chuyện ,và cho Font chữ vừa phải thôi !
Thử nghiên cứu xem .Chúc thành công 1
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Những người đã cảm ơn
Mình vẫn chưa hiểu lắm chỗ này bạn chỉ rõ hơn một chút được không!
ô mình đặt toàn khối dữ liệu này trên text5.
Cảm ơn Bạn!
Chữ ký của truonghuutri Xin chào, mình là truonghuutri, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-02 -14.
Những người đã cảm ơn
(14-02-14, 05:34 PM)truonghuutri Đã viết: ...
vấn đề mình gặp phải là : ([TEN_DTNT]) của mình nhiều lúc rất dài, có lúc lại ngắn
xảy ra tình huống trang report xuất ra nhiều lúc có khoảng trắng, lúc thì lại mất tên.
mình muốn hỏi có cách nào đề trường ([TEN_DTNT]) tự giản để báo cáo xuất ra nhìn đẹp hơn.
cảm ơn!

Ở cửa sổ properties của text5 Bạn chọn thẻ format, chọn yes cho hai thuộc tính Can Grow (tự động xuống dòng) và Can Shrink (tự co giãn theo nội dung )
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn
Xin chào Mặt giời ngủ quên.

Mình cũng làm theo hướng dẫn của bạn là chọn Yes (cả Can Grow và Can Shrink) với các trường có text dài. Tuy nhiên nó vưỡn không chịu tự động xuống hàng nên in ra bị thiếu mất dữ liệu.

Xin bạn chỉ dẫn thêm.
Chữ ký của alonelove Xin chào, mình là alonelove, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-11 -13.
Những người đã cảm ơn
(19-02-14, 05:11 PM)alonelove Đã viết: Xin chào Mặt giời ngủ quên.

Mình cũng làm theo hướng dẫn của bạn là chọn Yes (cả Can Grow và Can Shrink) với các trường có text dài. Tuy nhiên nó vưỡn không chịu tự động xuống hàng nên in ra bị thiếu mất dữ liệu.

Xin bạn chỉ dẫn thêm.

Bạn trích riêng report ra và gởi lên đây mình xem thử, đoán mò khó lắm 016
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Tạo một report 1 trang chỉ có 8 HS trong table danh sách 200 HS diepvien1989 2 222 08-09-16, 05:17 PM
Bài mới nhất: diepvien1989
  [Hỏi] Khoảng cách detail và page footer lúc in ra toidjtjmtoi 4 391 23-07-16, 12:25 PM
Bài mới nhất: toidjtjmtoi
  [Hỏi] Cách ẩn page header cho những report dài hơn 2 trang hpolice26041993 3 266 06-07-16, 04:19 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Thêm dòng trắng cho Report đẹp hơn visaolac007 9 3,558 03-05-16, 03:50 PM
Bài mới nhất: phuc_thanhtien
  [Hỏi] đặt tên trang In theo tên lọc trên form hugox03 12 379 22-04-16, 12:50 AM
Bài mới nhất: hugox03

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ