Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nhờ ace giúp đỡ lỗi mở form
Em đang dùng 1 phần mềm có tích hợp file .mdb, khi chay file này lên click vào nút chuyển form thì báo lỗi "path/file access error". Lỗi này chỉ xuất hiện khi em dùng win8. Trước đây máy dùng winxp thì không vấn đề gì. Có cách nào khắc phục lỗi này không?
Cảm ơn các bro nhiều.
Chữ ký của ngocanhwin Xin chào, mình là ngocanhwin, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-01 -14.
Những người đã cảm ơn
(20-01-14, 11:04 AM)ngocanhwin Đã viết: Em đang dùng 1 phần mềm có tích hợp file .mdb, khi chay file này lên click vào nút chuyển form thì báo lỗi "path/file access error". Lỗi này chỉ xuất hiện khi em dùng win8. Trước đây máy dùng winxp thì không vấn đề gì. Có cách nào khắc phục lỗi này không?
Cảm ơn các bro nhiều.

nó báo lỗi đường dẫn, bạn thử copy ra desktop xem, có gì gởi chương trình lên mình xem sao đã.
Ở chỗ mình có 2 máy win 7 với win 8.1 để mình kiểm tra xem có phải do chương trình lỗi hay ko tương thích với hệ điều hành hay ko để tìm cách giải quyết.
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ngocanhwin
Cảm ơn bác đã trả lời, file này nó sẽ chạy cùng với cả một phần mềm khác, nếu kô có phần mềm đó thì nó kô chạy đc. E đã thử trên win7 rồi, vẫn báo lỗi tương tự. Bác để lại email hoặc nhắn vào mail ngocanhwin@gmail.com e gửi file bác xem giúp.
Chữ ký của ngocanhwin Xin chào, mình là ngocanhwin, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-01 -14.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ anh em giúp đỡ trang in khi Preview nằm giữa màng hình vanquy969 1 180 29-07-16, 03:55 PM
Bài mới nhất: ledangvan
  Hướng Dẫn Nhờ A/C giúp hướng dẫn mình tạo chương trình QLBH louis 2 136 29-07-16, 08:54 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Nhờ anh chị giúp đỡ tạo nhóm nhân viên bán hàng vanquy969 4 168 28-07-16, 11:55 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  Nhờ A/c Diễn đàn giúp phần mềm báo lịch làm việc tienpq 2 144 23-07-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Help] Truyền dữ liệu từ file txt vào textbox của form quyvt1993 15 534 28-06-16, 12:48 PM
Bài mới nhất: quyvt1993

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ