Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Vẽ biểu đồ để hiện thị trong form hay report
Hi all,
Mình có vẫn đề này rất cần thiết, sử dụng Querry để làm nguồn vẽ biểu đồ hình cột, trong từng cột có thể hiện thêm phần trăm của những thành phần trong cột đó. Cái này hơi khó, mình nhờ mọi người giúp mình. Thanks
Chữ ký của hainm_invivo Xin chào, mình là hainm_invivo, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-10 -13.
Những người đã cảm ơn
Đưa file ý tưởng lên đi bạn ................................... (đủ ký tự) big green
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Ở trong ms access có hố trợ đó bạn. nó cho phép chúng ta có thể sử dụng tables hoặc queris để vẽ biểu đồ ở trong đó bạn có thể lựa chọn các dạng biểu đồ khác nhau như hình cột, đồ thị, hình tròn để thể hiện % như bạn mong muốn đó.có 1 lưu ý các bạn nhé. nếu bạn muốn vẽ biểu đồ thì nên lấy dữu liệu ở tables để cho khi hiển thị dữ liệu cho nhanh không bị chiếm bộ nhớ và load lâu. Còn khi muốn lấy dữ liệu ở queries lọc muốn vẽ biểu đồ thì ta exports dữ liệu từ querie đó vào 1 tables tạm nào đó để làm cơ sở dữ liệu để giúp cho biểu đồ hiện thị nhanh hơn.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Làm sao để in được trang chẳn hoặc trang lẻ trong report access? nhattiensinh 5 1,043 08-12-16, 11:55 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Cho mình hỏi cách tạo report động theo ngày BayVeo 1 69 07-12-16, 09:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 28 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  Sửa lỗi form tạo báo cáo phiacuoiconduong 2 40 22-11-16, 10:45 AM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 143 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ