Bình chọn: Có thể truy cập và chỉnh sửa Access từ nhiều nơi không?
Có thể và làm như khi Offline
Có thể nhưng khá rắc rối
Hiện tại thì chưa thể
Không rõ
[Hiển thị kết quả]

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Đồng bộ , truy cập và chỉnh sửa dữ liệu access từ nhiều vị trí?
Big Grin 
Xin chào mọi người, mình là member mới (nhất)018
Hiện tại mình đang giúp gia đình quản lý cửa hàng bán lẻ, mình cũng có biết Access nhưng đủ dùng thôi 021 Hiện nay khi số lượng sản phẩm, hóa đơn, lương thưởng,... tăng lên thì mình phải chia File ra thành nhiều file nhỏ cho từng nhân viên nhập liệu (mỗi người một nhiệm vụ khác nhau), sau khi xong mình sẽ tổng kết lại vào file gốc do mình giữ. Vì vậy mình gặp vấn đề do các thông tin link với nhau với nên mỗi khi 1 người nhập xong thì mình phải liên tục cập nhật cho những người còn lại để luôn có file mới nhất (hàng ngày020) ==> rất phiền phức, mất thời gian và hay bị lỗi004 Vì vậy mình phải tìm cách để mọi người luôn có file mới nhất và truy cập được từ nhiều máy khác nhau.

Mình thử google thì tra được dịch vụ SharePoint của Microsoft giúp upload file Access và thao tác "trên mây" để nhiều người cùng truy cập và chỉnh sửa. Nhưng khi đăng ký thì nó lại trỏ vào rất nhiều trang và dịch vụ khác, hướng dẫn thì lung tung cả lên, sau đó mình đọc được 1 thông tin là phải có hệ thống máy chủ/server riêng mới có thể dùng được (không chắc lắm)030 Mình có tìm thêm nhiều dịch vụ + vài phần mềm bán hàng nhưng đều không tùy biến cao nên cũng không được (vì làm gia đình và cộng tác viên nên khá nhiều tình huống xảy ra). Nói chung là tới giờ vẫn bó tay.

Có bạn nào từng gặp tình huống này hoặc biết cách giải quyết thì giúp mình với040

Sorry mình đăng nhầm box rồi, có Ad nào move giùm qua box Thảo Luận Access giùm với ạ038
Chữ ký của AccessGuy Xin chào, mình là AccessGuy, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-01 -14.
Những người đã cảm ơn
Cái này trên 4rum này đã có rồi đó, chịu khó lục tìm một tí nhé (hơi mất công nhưng học được thêm nhiều điều hay lắm đấy)
Cơ bản:
1. Bạn chia file access theo dạng Back-End, một phần chỉ gồm table + một phần là những thứ còn còn lại
2. Tạo kết nối mạng Lan (hoặc kiểu kết nối khác ...)
3. Chia sẻ toàn quyền phần gồm table

Nếu muốn tự động đồng bộ trên Internet, bạn sử dụng một số máy chủ lưu trữ như Klei, Dropbox, ... (và bạn phải thiết lập thêm tại các máy khách để tự đồng bộ hóa) có thể thêm các phần mềm tự đồng bộ rồi đưa lên đám mây.

Nếu có máy chủ, IP tĩnh thì ngon rùi hề hề
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn AccessGuy
Cảm ơn bạn cpucloi nhé nhưng các bài cũ có vẻ nhiều công đoạn quá. Code, Mã hóa, SQL server... với mình là quá xa xỉ rồi trước giờ chỉ mày mò Excel, Access tí thôi038 mình sẽ search thêm nếu không được thì chắc phải quay lại hỏi tiếp 018
Mọi người cho mình hỏi thêm có ai từng xài Sharepoint hay gói Office 365 của Microsoft chưa? Có dùng các dịch vụ này để làm việc online với Access như Google Doc làm với Word được không vì mình định đăng ký thử016
Chữ ký của AccessGuy Xin chào, mình là AccessGuy, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-01 -14.
Những người đã cảm ơn
(06-01-14, 12:30 PM)cpucloi Đã viết: Cái này trên 4rum này đã có rồi đó, chịu khó lục tìm một tí nhé (hơi mất công nhưng học được thêm nhiều điều hay lắm đấy)
Cơ bản:
1. Bạn chia file access theo dạng Back-End, một phần chỉ gồm table + một phần là những thứ còn còn lại
2. Tạo kết nối mạng Lan (hoặc kiểu kết nối khác ...)
3. Chia sẻ toàn quyền phần gồm table

Nếu muốn tự động đồng bộ trên Internet, bạn sử dụng một số máy chủ lưu trữ như Klei, Dropbox, ... (và bạn phải thiết lập thêm tại các máy khách để tự đồng bộ hóa) có thể thêm các phần mềm tự đồng bộ rồi đưa lên đám mây.

Nếu có máy chủ, IP tĩnh thì ngon rùi hề hề

Ban cpucloi ơi, mình cũng đang quan tâm cái này. Bạn có thể gửi cho mình cái link hướng dẫn cụ thể không. Mình cũng muốn nhiều người ở các vị trí khác nhau, liên kết bởi mạng Lan hoặc wifi nhưng vẫn truy cập đc dữ liệu Acceess, mà vẫn đảm bảo tính bảo mật.
Chữ ký của ledungddk001 Xin chào, mình là ledungddk001, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -14.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Làm sao để bước qua giữa ranh giới Access cơ bản và nâng cao toancvp 11 590 14-09-16, 03:50 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Gấp] Hỏi về 14 cách khởi động Access KaiPotter 0 111 05-09-16, 11:11 PM
Bài mới nhất: KaiPotter
  Hướng Dẫn Năng lực của Access sovo007007 2 157 05-09-16, 12:21 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Access có tạo ra 1 bảng như hình này được không toidjtjmtoi 1 147 03-09-16, 07:37 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] Cách khôi phục bảng dữ liệu bị xóa hpolice26041993 8 314 06-07-16, 08:51 AM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ