Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Xin tư vấn về Table và Report
Smile 
Chào tất cả các bạn, mình cần các bạn tư vấn một vấn đề như sau.

Cty của mình gồm 15 Chi nhánh đại diện tại 15 tỉnh; Mỗi Chi nhánh đại diện quản lý khoảng 3 đại lý cấp 1 và mỗi đại lý cấp 1 có khoảng 15 Cửa hàng bán lẻ (như vậy mỗi Chi nhánh có khoảng 45 cửa hàng bán lẻ).

Mình muốn viết một ứng dụng để quản lý các đại lý và cửa hàng có thể Report yêu cầu sau:
Report 1: Tên Chi nhánh, địa chỉ chi nhánh, Giám đốc Chi nhánh, Phó giám đốc CN, Số lượng Đại lý trực thuộc, Số lượng cửa hàng trực thuộc.027
Report 2: Tên Chi nhánh, Tên đại lý trực thuộc hiện tai, Tên đại lý mới ký hợp đồng trong năm, Tên Đại lý cắt hợp đồng trong năm.021
Report3: Tên Chi nhánh, Tên cửa hàng hiện tai, Tên cửa hàng mới ký hợp đồng trong năm, Tên cửa hàng cắt hợp đồng trong năm.024

Với yêu cầu này thì nhờ các bạn tư vấn giúp mình nên Tạo những table nào? Các trường trong table và các khóa chính.
Mình cảm ơn trước nhé, à nếu bạn nào có ứng dụng tương tự thì cho mình tham khảo với nhé. Present
Chữ ký của alonelove Xin chào, mình là alonelove, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-11 -13.
Những người đã cảm ơn
Trước hết bạn thiết kế 3 Table (tên Table bạn tự đặt nhé, mình ví dụ tên):
tblDanhsachChinhanh gồm các field: MACN, TENCN, DIACHI, GIAMDOC, PHOGIAMDOC.
tblDanhsachDaily gồm các field: MADAILY, TENDAILY, DIACHIDAILY, NGAYKYHD, NGAYHUYHD, MACN
tblDanhsachCuahang gồm các field: MACUAHANG, TENCUAHANG, DIACHICUAHANG, NGAYKYHD, NGAYHUYHD, MADAILY.

Từ đó bạn set relationship giữa các bảng, tạo các query thống kê. Và tạo report.
Bạn thiết kế nhé, có gì vướng mắc, post lên để mọi người support.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn alonelove

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Làm sao để in được trang chẳn hoặc trang lẻ trong report access? nhattiensinh 5 1,031 2 Giờ trước
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Cho mình hỏi cách tạo report động theo ngày BayVeo 1 65 07-12-16, 09:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 28 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 141 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 259 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ