Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Tính toán giá trị ngày tháng trong access
Ai giúp mình với, mình mới học access nên mới bắt đầu mò mẫm và gặp khó khăn như sau:
Mình muốn tính ngày hợp đồng hết hạn
Nếu có phụ lục thì ngày hết hạn bằng ngày ký phụ lục + số năm hiệu lực, còn không có phụ lục thì lấy ngày ký hợp đồng + số năm hiệu lực của hợp đồng trả về giá trị ngày định dạng dd/mm/yyyy
Ngày còn lại lấy ngày hết hạn hợp đồng - ngày hiện tại trên PC trả về giá trị number
Mình có đặt định dạng ở mấy cái trường rồi nhưng kết quả vẫn ra eror mình không biết xử lý thế nào cả
Mọi người giúp đỡ em thực hiện cái query nhé! em cám ơn nhiều

http://www.mediafire.com/download/gh79g9...quanly.rar
Chữ ký của tuyetphale23 Cần sự giúp đỡ từ những người bạn sẵn sàng mở lòng tốt giúp mình học access, luôn luôn bấm nút thank và nói lời cảm ơn khi được trợ giúp!
Cho mình xin Y!M hoặc face của bất kỳ ai có thể giúp mình, đảm bảo không làm người đó cảm thấy quá phiền phức ^^
Những người đã cảm ơn
- Bạn tạo như thế này nhé:
+ Table hợp đồng có ngày hợp đồng, một checbox có phụ lục (hoặc không)
+ Table phụ lục: ngày phụ lục, mã hợp đồng ứng với phụ lục này.
=> dùng hàm Dlookup dò tìm ngày trong hợp đồng và so sánh với ngày đến hạn
- nếu hết hạn bạn kiểm tra thêm điều kiện nếu checbox có phụ lục hợp đồng thì điều kiện bạn tạo ra.
.....

Bạn chuyển file access của bạn sang 2003 mình sẽ bổ sung giúp.
Chữ ký của khuuquytrung Không gì là bí mật cả (hãy cùng chia sẻ và nhận sẻ chia)
Những người đã cảm ơn tuyetphale23 , Noname
https://www.mediafire.com/download/vj4g7...nly(2).rar

Nhờ bạn giúp đỡ nhé! Sẵn tiện chỉ mình mấy cái công thức căn bản trong access để mình hoàn thành tốt bài access ^^
Cám ơn nhiều nhiều
Chữ ký của tuyetphale23 Cần sự giúp đỡ từ những người bạn sẵn sàng mở lòng tốt giúp mình học access, luôn luôn bấm nút thank và nói lời cảm ơn khi được trợ giúp!
Cho mình xin Y!M hoặc face của bất kỳ ai có thể giúp mình, đảm bảo không làm người đó cảm thấy quá phiền phức ^^
Những người đã cảm ơn
Link trên lỗi rồi, upload lại nhé (chia sẽ trong mediafire)
Chữ ký của khuuquytrung Không gì là bí mật cả (hãy cùng chia sẻ và nhận sẻ chia)
Những người đã cảm ơn tuyetphale23
Gởi bạn khuuquytrung
Hiện tại mình đã mò ra được vì sao mình làm sai 2 vấn đề phía trên lúc mình tạo topic rồi
Bạn có thể xem giùm mình file access này và hướng dẫn mình cách lọc giá trị ở cột CÒN LẠI trong query TT_HH được không?
Diễn giải thế này: Mình định lấy ngày hiện tại trên PC trừ ngày trong cột NHH (ngày hết hạn hợp đồng) trả về giá trị số; rồi lọc những số có giá trị âm, hoặc là nhỏ hơn 60 để biết được những hợp đồng gần hết hạn trong vòng 60 ngày và những hợp đồng đã hết hạn (giá trị âm)
Bạn có thể giúp đỡ mình vấn đề này được không?
Đây là link bài của mình
http://www.mediafire.com/download/1o28ot...uanly1.rar
Cám ơn sự nhiệt tình của bạn
Cám ơn nhiều ^^
Những người đã cảm ơn
Của bạn đây:
Link download
Những người đã cảm ơn tuyetphale23

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Sự khác nhau của Like và "=" trong các hàm D toancvp 6 202 10-11-16, 12:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Thay thế giá trị từ cột này sang cột khác trong 1 query trungminh 6 135 08-11-16, 03:24 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Làm thế nào để dùng SQL trong lập trình? paulsteigel 34 2,179 04-11-16, 05:49 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên
  [Help] Gộp nhiều dòng có cùng điều kiện lên chung một dòng trong query tronghieu9792 4 173 03-11-16, 09:58 AM
Bài mới nhất: tronghieu9792
  LỌC GIÁ TRỊ DUY NHẤT thanh872 1 119 27-10-16, 11:46 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ