Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Làm sao copy dữ liệu từ dòng 1 sang dòng 2 của Subform?
Mình có 1 form nhập thông tin, trong đó mình thiết kế 1 combobox và 1 subform. Khi mình chọn trường ở combobox thì mình nhập dữ liệu trong subform, nhưng khi nhập thì có những cột thông tin giống nhau. Mình muốn copy dữ liệu từ dòng trên xuống cho những cột nào giống nhau đó bằng cách dbl click, khỏi phải ctrl + c rồi ctrl + v. xin mọi người giúp đở, mình chỉ mới tập làm còn nhiều điều phải học
Chữ ký của hieutrinh18 Ngày tham gia của mình thật là bá đạo: 11/12/13
Những người đã cảm ơn
Của bạn đây:
Link download

Còn khi đưa vào Subform tự bạn biến tướng thêm nhé.

Chú ý do vội làm cho bạn mà quên đặt thuộc tính table1 và table 2 (trường stt là number)
Chữ ký của khuuquytrung Không gì là bí mật cả (hãy cùng chia sẻ và nhận sẻ chia)
Những người đã cảm ơn hieutrinh18
Cảm ơn sự giúp đỡ của bạn, thật ra thì mình chỉ muốn sử dụng VBA để copy thay vì dùng query Append như cách của bạn. Mình nghĩ cách đó không khả thi nên đổi câu hỏi, là cách đoán trước từ sẽ nhập trong MS Excel. Xin lỗi nếu mình hỏi nhiều. [Hình: 58201145.untitled.jpg]
Chữ ký của hieutrinh18 Ngày tham gia của mình thật là bá đạo: 11/12/13
Những người đã cảm ơn
Sau khi điền 1 ký tự thì dùng macro dropdown để nó hiện list, gõ kí tự tiếp thì list danh sách được thu gọn.
Chữ ký của nghi123 Xin chào, mình là nghi123, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-09 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  Xóa tất cả các dữ liệu ChiMai 3 145 15-10-16, 02:47 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Hướng Dẫn Cách lưu (back up database) dữ liệu! danhxetnghiem 20 2,906 07-08-16, 04:40 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Nhờ các bạn phục hồi dữ liệu tringuyen 2 128 21-07-16, 06:54 PM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Lỗi] Không import được hết dữ liệu từ Excel và Access huedhcs 2 158 03-07-16, 11:27 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ