Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Lỗi khi kiểm tra điều kiện trong BeforUpdate bằng ADODB.
(05-12-13, 12:11 PM)tmtien261 Đã viết: 2. Hiện mình đã không nhập trực tiếp được số liệu vào Subform như mong muốn. Cụ thể:
Khi đã nhập được 2 mã hàng vào subform, mình muốn nhập thêm số lượng vào 1 mã hàng nào đó, thì ở mã hàng khác cũng nhãy số lượng như ở dòng mã hàng vừa nhập. Mình đang may mò tìm cách gỡ nhưng chưa được. Bạn có cách nào ko, giúp với nhé !
Thanks !

Chắc là bạn quên set Control Source cho text box Soluongban, xem lại thử nha!
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn
Không biết bạn xây dựng đến đâu rùi? 027
Mình không xây dựng chương trình bán hàng nhưng theo mình nghĩ thì cách đơn giản nhất là đưa tblXuathangban_Chitiet_Tam vào luôn ứng dụng ( front-end) và làm record source cho Subform frmXuathangban_Chitiet (-tức là Main form thì Unbound còn frmXuathangban_Chitiet thì thiết kế boundform)
-Khi xuất phiếu thì kết nối và cập nhật xuống CSDL (back-end)
làm như vậy đơn giản và vẫn đảm bảo mục đích của Unbound form là sử dụng trong môi trường nhiều người dùng. tức là không làm việc trực tiếp trên CSDL ở máy chủ mà chỉ kết nối đến CSDL khi cần lấy dữ liệu hoặc khhi cập nhật dữ liệu...
-Nếu để tblXuathangban_Chitiet_Tam ở back-end thì ta phải kết nối đến máy chủ liên tục và sẽ rất khó khăn cho lập trình nếu có nhiều User cùng sử dụng bảng này

Vài lời chia sẻ, nếu có gì bạn bỏ qua nhé!
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn Minh Tiên
Cảm ơn bạn đã có lời khuyên. Mình cũng đã để "các table Tam" ở front end rồi. Các table lưu trữ dữ liệu để ở Back End. Khi nào cần mới truy xuất đến CSDL ở Back End.
Hiện mình đang sử dụng trực tiếp trên Data và Map dùng cho 3 PC OK.
Việc chuyển sang ADO còn một số nội dung mình đã tiếp tục nghiên cứu thêm. Khi nào vướng mình sẽ hỏi tiếp, mong các Pro tiếp tục chỉ giáo.
Vì mớii tiếp cận "Anh Đang Ôm" nên còn nhiều "Quả Bí", mình đang lang thang trên Net để lượm lặt từng code ... nghiên cứu, cắt ghép ... .
Thân chào !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 199 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  Lọc có điều kiện ở listbox phiacuoiconduong 2 91 18-11-16, 06:40 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Giúp đỡ về cách xóa nội dung trong một field nam8384 2 117 17-10-16, 08:43 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 355 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 176 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ