Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] Hiện tại mình có phần mềm viết trên nền access 2003 nhưng bị lỗi
Lỗi khi chạy một lệnh trong access như hình mong anh em trong diễn đàn hỗ trợ giúp. chân thành biết ơn
[Hình: SinhVienIT.Net---untitled(4).bmp]
Link phần mềm bị lỗi
http://www.mediafire.com/download/8yk04z...access.rar
Chữ ký của quangle18 Xin chào, mình là quangle18, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-10 -13.
Những người đã cảm ơn
(08-10-13, 01:02 PM)quangle18 Đã viết: Lỗi khi chạy một lệnh trong access như hình mong anh em trong diễn đàn hỗ trợ giúp. chân thành biết ơn
[Hình: SinhVienIT.Net---untitled(4).bmp]

Bạn xem lại trong Mcro và các lệnh BVA xem thế nào, hình như bị thiếu cái gì đó, bạn có thể up file lên để mọi người giúp đở.
Chữ ký của danhxetnghiem Đừng bao giờ so sánh đoạn đầu của bạn với đoạn giữa của người khác
Những người đã cảm ơn quangle18
Mới thoạt nhìn mình cũng tưởng lỗi do thiếu thư viện tham chiếu nhưng down về mở lên mới biết lỗi do đặt tên các control bằng tiếng Việt (TV)
Bác chỉ cần sửa tên các control lại là hết lỗi
VD:
trong form: capnhatDanhgiavc có text box tên TĐĐT sửa lại là TDDT
form capnhattruluong text box tên TĐANGPHI và TĐOANPHI đều gây lỗi

Túm lại là không dùng TV có dấu để đặt tên (chỉ sử dụng ở Caption) 015

Chúc bác Vui!
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn quangle18
cái lỗi này là do khi bạn import hay copy toàn bộ form, tablé, reports, queries, macro.... thiếu mất macro rồi lên nó báo thế. nếu bạn muốn sữa lỗi này bằng cách mở code ra sau đó chọn compli để tìm cái macro đó tên là gì sau đó import nó vào của bạn là chạy okie mà.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  (Update v.1.0.35 - 14/11/2016) Share Phần Mềm Quản Lý Công Văn Miễn Phí nguyenvantien87 251 18,304 30-11-16, 05:34 PM
Bài mới nhất: nguyenvantien87
  Hướng Dẫn Làm sao để bước qua giữa ranh giới Access cơ bản và nâng cao toancvp 11 576 14-09-16, 03:50 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Gấp] Hỏi về 14 cách khởi động Access KaiPotter 0 109 05-09-16, 11:11 PM
Bài mới nhất: KaiPotter
  Hướng Dẫn Năng lực của Access sovo007007 2 152 05-09-16, 12:21 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Access có tạo ra 1 bảng như hình này được không toidjtjmtoi 1 142 03-09-16, 07:37 PM
Bài mới nhất: cpucloi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ