Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Hàm tạo phần mềm Chat trong mạng LAN bằng Access
Tình hình là muốn viết phần mềm chát trong mạng LAN bằng Access nhưng không rành mấy về các hàm, tiện đây xin thỉnh giáo các sư huynh, sư tỷ và sư phụ một số hàm cơ bản để từ đó em xây dựng demo post lên diễn đàn bình luận, góp ý sau.

Xin chân thành cảm ơn!.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Khó - Nam Cường, mình cũng chẳng biết xuất phát từ chỗ nào nữa @@ làm chat trong mạng Lan thì cần phải có 1 server. hàm thời gian timer, dùng để refresh lại giao điện chát để load dữ liệu xuống từ server. Nôm na vậy chứ mình cũng ko biết nữa big green
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn bvchauthanh
(08-10-13, 10:57 AM)maidinhdan Đã viết: Tình hình là muốn viết phần mềm chát trong mạng LAN bằng Access nhưng không rành mấy về các hàm, tiện đây xin thỉnh giáo các sư huynh, sư tỷ và sư phụ một số hàm cơ bản để từ đó em xây dựng demo post lên diễn đàn bình luận, góp ý sau.

Xin chân thành cảm ơn!.

Không sử dụng các chương trình chat miễn phí mà tự làm access như bạn thì cũng giống như các phần mềm chạy máy chủ, trạm mạng nội bộ thôi. Nếu là phần mềm thì không một vài hàm đâu, còn đơn giản hơn thì đặt Table vào Server, cài đặt Form truyền tham số cho các máy trạm, sử dụng cơ chế Link vào Table. Nhắn tin thì cho nội dung vào bảng rồi máy kia cập nhật lại là được. Trước đây do rảnh rổi mình cũng từng làm cài này rồi, nhưng mà bạn phải nhớ là tại máy khách cho cập nhật theo thời gian qui định và tạo thêm 1 file Access giả lập thông báo riêng đại khái là hiện ra màn hình. Nếu có tin mới thì gọi file Access tạm này ra để chú ý người dùng, chứ nếu không thì nếu người này đang thao tác trên một bảng tính khác như Excel hoặc Internet thì cũng ko biết có tin nhắn đâu bạn ơi! (cho dù file access có cập nhật được dữ liệu). Nói dài dòng quá vì mình dở diễn đạt.
Chữ ký của trungvan Xin chào, mình là trungvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 21-08 -13.
Những người đã cảm ơn
Bạn có thể giải thích về cái vụ thông báo khi có tin mới không? mình đang làm cái này đến phần này thì chưa biết làm sao, mình muốn có tin mới thì "màu cam" cái access dưới taskbar lên giống Yahoo vậy. giúp mình với nha!
Chữ ký của hieutrinh18 Ngày tham gia của mình thật là bá đạo: 11/12/13
Những người đã cảm ơn
Bạn tham khảo topic này!
http://thuthuataccess.com/forum/thread-5340.html
Hồi xưa mình cũng làm chat bằng access rồi thông qua thư viện winsock. Lâu quá nên bị mất cái demo.
Lý thuyết là 2 bên đều mở Access. Nó tạo ra 1 đối tượng luôn lắng nghe request và nếu có thì hiện lên msgbox.
Nếu bên kia không lắng nghe khi ta send messenge thì call thư viện net send.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn bvchauthanh , maidinhdan
Đề xuất Admin Close chủ đề này.

Vui lòng tiếp tục thảo luận tại đường link sau: có demo minh họa

Link : http://thuthuataccess.com/forum/thread-8430.html

Thân ái!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  (Update v.1.0.35 - 14/11/2016) Share Phần Mềm Quản Lý Công Văn Miễn Phí nguyenvantien87 251 18,300 30-11-16, 05:34 PM
Bài mới nhất: nguyenvantien87
  Hướng Dẫn Làm sao để bước qua giữa ranh giới Access cơ bản và nâng cao toancvp 11 576 14-09-16, 03:50 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Gấp] Hỏi về 14 cách khởi động Access KaiPotter 0 109 05-09-16, 11:11 PM
Bài mới nhất: KaiPotter
  Hỏi về bắt lỗi trong accc thanlaem 20 676 05-09-16, 10:53 PM
Bài mới nhất: thanlaem
  Hướng Dẫn Năng lực của Access sovo007007 2 152 05-09-16, 12:21 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ