Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
tạo bàn phím ảo để nhập passowd
Gửi các thành viên.
Hiện nay mình muốn thiết kế 1 bàn phím ảo gồm các số từ 0 - 9 để cho người sử dụng nhập password.
Khi mỗi lần người sử dụng click các số tương ứng trên bàn phim ảo, thì textbox cùng lúc sẽ thể hiện nội dung (bằng dấu *). Khi đủ các ký tự quy định (ví dụ: 7 ký tự) và trùng khớp với password được lưu trong "table key" thì button "next" sẽ hiện lên và đăng nhập vào chương trình.
Mong các thành viên giúp đỡ
(mình xin đính kèm hình minh họa)
xin cám ơn
Chữ ký của phuchieu1976 Xin chào, mình là phuchieu1976, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-08 -13.
Những người đã cảm ơn
1. Không thấy hình minh họa;
2. Thiết kế form theo dạng bàn phím số từ 0->9 bằng các label chẳng hạn;
3. Tạo textbox chứa password cần nhập (đương nhiên mặt nạ để dạng password để hiện thị ký tự thành dấu *);
4. Tạo sub cho các label số để khi nhấn (hoặc chấp nhận nhấn key nào đó trên bàn phím) thì tự động điền giá trị vào textbox chứa password (hoặc file trong table tương ứng);
5. So sánh với pw có sẵn trong table key;
-> Nếu đúng, btn_next.visible = true
(đương nhiên nếu sai thì ai cũng biết)

Bạn phát triển thêm nhé!
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
cái này thì mình biết rồi, nhưng viết code như thế nào để khi click các số từ bàn phím ảo sẽ gán đầu đủ vào "text box". Vì khi click 1 số thì gán vào "text box" được 1 ký tự, nhưng mình chưa biết làm thế nào để di chuyển dấu nhắc sang ký tự thứ 2; click tiếp dấu nhắc sang ký tự thứ 3 và cứ thế cứ thế .... đến khi đủ số ký tự quy định.
(tất nhiên là phải khóa bàn phím cứng không cho người sử dụng nhập).
Mình dự tính tạo 1 mãng để gán ký tự sau mỗi lần người sử dụng click; và sau đó so sánh nhưng chưa biết thể hiện như thế nào
Cám ơn Bạn và mong các bạn tư vấn giúp
mình co gửi kèm file hình, nhưng sao ko load lên được vậy ta?
Chữ ký của phuchieu1976 Xin chào, mình là phuchieu1976, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-08 -13.
Những người đã cảm ơn
Cám ơn các thành viên, mình đã làm được rồi (tuy nó hơi thủ công chút) nhưng quan trọng là giải quyết được vấn đề
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 625 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 132 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  Vô hiệu hóa 1 số phím tắt thanhtruong 1 100 29-05-16, 08:24 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  phân quyền chọn lớp và nhập thông tin theo tên đăng nhập honglv157 10 518 18-05-16, 01:29 PM
Bài mới nhất: hungle2006
  [Help] Cần mọi người chỉ giáo về cách nhập dữ liệu hàng loạt ! micheal 1 249 16-02-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ