Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Thiết lập kich thước Form
cpucloi ơi !
Cho mình hỏi nếu mình chọn form chính chế độ OnTop = Yes
khi mở các form con sẽ không hiển thị ( bị form chính che mất ) . làm sao khắc phục được vậy bạn ?
mình muốn hiển thị form chính toàn màn hình nhưng khi cần hiển thị các form con vẫn được (form con mở chế độ bình thường )
ღღღღღTài sản của hugox03 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Các form khác bạn cũng để OnTop = Yes, khi đó form nào mở sau cùng sẽ ở trên cùng
OnTop: như nghĩa của nó, nằm trên cùng, cao nhất, ...
Modal: khi chọn Yes, thì phải làm việc xong với nó, tắt nó hoặc ẩn nó (Visible = No) mới làm việc được với các đối tượng khác
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(13-08-13, 08:25 PM)cpucloi Đã viết: Thực ra, tớ chưa xem bài sửa, nhưng bạn đặt thuộc tính Modal = Yes, OnTop = Yes thì form của bạn hiển thị bằng kích thước khi thiết kế; nếu cần đặt thuộc tính (ko nhớ nữa vì dùng Acc2k13) là Diag...  là xong mà big green (Hồi âm sau huuduy.duy rùi)

Các anh chị cho em hỏi, em đang dùng Access 2016, khi thiết kế Form em đặt thuộc tính Auto size - No, nhưng khi chay form thì nó vẫn full màn hình. kích thước Form không như ý mong muốn. nhờ các anh chị giúp đỡ

File

Với lại khi em xem video hướng dẫn tại  

Thì thấy có menu size to fit form còn của em lại không có.
[img][Hình: 4YqB6XW.png][/img]
Chữ ký của huuduy.duy Xin chào, mình là huuduy.duy, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-06 -13.
ღღღღღTài sản của huuduy.duy (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
- Chỉ cần chọn Auto Rezise: Yes. Nó sẽ tự động resize theo đúng như form mình thiết kế.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn huuduy.duy
(15-05-16, 11:11 AM)ongke0711 Đã viết: - Chỉ cần chọn Auto Rezise: Yes. Nó sẽ tự động resize theo đúng như form mình thiết kế.
Em đã chọn = Yes nhưng vẫn không được nữa anh

Chữ ký của huuduy.duy Xin chào, mình là huuduy.duy, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-06 -13.
Những người đã cảm ơn
007  bạn phải chọn chế độ Overlapping Windows.
Vô Access option -> Current database -> dưới cái textbox Display form bạn chọn Overlapping windows.
Từ Access 2007 trở đi, mặc định form hiển thị dưới dạng Tabbed windows.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn huuduy.duy
(15-05-16, 11:38 AM)ongke0711 Đã viết: 007  bạn phải chọn chế độ Overlapping Windows.
Vô Access option -> Current database -> dưới cái textbox Display form bạn chọn Overlapping windows.
Từ Access 2007 trở đi, mặc định form hiển thị dưới dạng Tabbed windows.
Cảm ongke0711 nhiều
Những người đã cảm ơn
mình cũng bị y vậy, làm 2 cách luôn, mà vẫn vậy
Chữ ký của kuzinhy kuzinhy,gia nhập Thủ Thuật Access từ 05-12 -15.
Những người đã cảm ơn
(19-05-16, 03:50 PM)kuzinhy Đã viết: mình cũng bị y vậy, làm 2 cách luôn, mà vẫn vậy

Khi bạn view form lên, bạn để ý  trên thanh menu có lệnh size to fit form bấm vào đó thì form sẽ hiện thị đúng với size mình thiết kế.
Những người đã cảm ơn
Dear all,

Cho mình hỏi ké cách tự động hiệu chỉnh kích thước form theo độ phân giải của màn hình.

Thanks,
Chữ ký của Tuấn Ngọc Xin chào, Tôi đến từ TUAN NGOC CO., LTD !
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 34 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 186 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 123 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 121 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ