Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Giúp mình về In Report với mỗi nhóm trên một trang
Tình hình là mình tạo một Report để in hóa đơn, mình muốn mỗi hóa đơn in trên 1 trang có ngày tháng năm và chữ ký, nếu hóa đơn dài hơn trang thì sẽ sang trang thứ hai như vậy chữ ký và ngày tháng sẽ ở trang thứ hai. Mặc dù đã tham khảo trong chủ đề rất nhiều, mình cũng đã thử chèn page break vào footer group rồi mà cũng không như ý. Loay hoay cả buổi sáng nay mà không được các bạn ơi. Các bạn giúp mình với help .......help ......help ........!
Link file của mình đây:
http://www.mediafire.com/download/gd7sb0...OnPage.mdb
Chữ ký của nguyenbalai Càng học càng thấy mình ngu, vì thấy mình ngu nên càng phải học!
Những người đã cảm ơn
1/ Bạn muốn in mỗi lần một hóa đơn hay in liên tục? Nếu mỗi lần in một hóa đơn thì dùng query lọc theo hóa đơn cần in rồi đưa vào RecordSource của report. nếu muốn in liên tục thì đưa phần mã hóa đơn vào Group Heard Report
2/ Đưa phần ngày tháng và chữ ký vào phần Report Footer. Khi ấy nó luôn nằm ở cuối Report dù là 1 trang hay nhiều trang
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(24-07-13, 12:33 PM)Xuân Thanh Đã viết: 1/ Bạn muốn in mỗi lần một hóa đơn hay in liên tục? Nếu mỗi lần in một hóa đơn thì dùng query lọc theo hóa đơn cần in rồi đưa vào RecordSource của report. nếu muốn in liên tục thì đưa phần mã hóa đơn vào Group Heard Report
2/ Đưa phần ngày tháng và chữ ký vào phần Report Footer. Khi ấy nó luôn nằm ở cuối Report dù là 1 trang hay nhiều trang
Thân mến

Ý kiến rất hay để mình thử xem, nếu Ok sẽ phản hồi, cảm ơn bạn Xuân Thanh nhiều!
Chữ ký của nguyenbalai Càng học càng thấy mình ngu, vì thấy mình ngu nên càng phải học!
Những người đã cảm ơn
(24-07-13, 02:09 PM)nguyenbalai Đã viết:
(24-07-13, 12:33 PM)Xuân Thanh Đã viết: 1/ Bạn muốn in mỗi lần một hóa đơn hay in liên tục? Nếu mỗi lần in một hóa đơn thì dùng query lọc theo hóa đơn cần in rồi đưa vào RecordSource của report. nếu muốn in liên tục thì đưa phần mã hóa đơn vào Group Heard Report
Thân mến

Ý kiến rất hay để mình thử xem, nếu Ok sẽ phản hồi, cảm ơn bạn Xuân Thanh nhiều!

Đã làm được và rất Ok! Thanks Xuân Thanh rất nhiều! chúc vui vẻ!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Làm sao để in được trang chẳn hoặc trang lẻ trong report access? nhattiensinh 5 1,040 08-12-16, 11:55 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Cho mình hỏi cách tạo report động theo ngày BayVeo 1 69 07-12-16, 09:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] cách giữ dòng tiêu đề trên trang 1 khi in. hoanghai902 4 68 06-12-16, 07:30 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 28 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 142 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ