Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Lỗi combobox!
Em muốn tạo 2 cái combobox để lựa chọn thứ trong tuần và giờ học để giúp người dùng lựa chọn thứ học và giờ học chính xác hơn. Ví dụ như người dùng clix=ck chọn thứ học là Thứ 4 và giờ học là 18h->20h thì chỉ in ra ra report những học viên học vào giờ học đó của thứ đó thôi. Nhưng khi in ra report thì bị lỗi, mọi người xem giúp em với. Đây là câu lệnh của em:
Mã PHP:
DoCmd.OpenReport "r_danhsachhocviendanghoctheothugio"acViewPreview, , "mathu='" & [xthu] & "'" And "giohoc='" & [xgio] & "'" 
Chữ ký của maixuanthu Kiên trì và bình tĩnh sẽ giúp bạn thành công!
Những người đã cảm ơn
Access 2003 (bỏ dấu nháy đi và sửa chút ít là được)
DoCmd.OpenReport "r_danhsachhocviendanghoctheothugio", acViewPreview, , "mathu= [xthu] And giohoc= [xgio]"

với [xthu] và [xgio] là điều kiện của bạn
VD: nếu điều kiện trên form thì [xthu] = forms!tênform!xthu nhéLightbulbLightbulbLightbulbLightbulb
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Em sử dụng acsess 2007 nên dùng câu lệnh của anh không chạy được rồi!( Em đã thử rồi). Em sử dụng câu lệnh DoCmd.OpenReport "r_danhsachhocviendanghoctheothugio", acViewPreview, , "mathu= '" & [xthu] & "'"] thì lọc được thứ giờ hoàn toàn đúng nhưng khi kết hợp thêm And "giohoc = '" & [xgio] & "'" thì bị báo lỗi là "tpye mismatch". Mong mọi người giúp đỡ giùm em.
Những người đã cảm ơn
1/ Access nào cũng thế cả thôi
2/ Sửa lại (bỏ bớt đi 2 dấu nháy kép)
DoCmd.OpenReport "r_danhsachhocviendanghoctheothugio", acViewPreview, , "mathu = '" & [xthu] & '" And giohoc = '" & [xgio] & "'"
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(24-07-13, 03:00 AM)Xuân Thanh Đã viết: 1/ Access nào cũng thế cả thôi
2/ Sửa lại (bỏ bớt đi 2 dấu nháy kép)
DoCmd.OpenReport "r_danhsachhocviendanghoctheothugio", acViewPreview, , "mathu = '" & [xthu] & '" And giohoc = '" & [xgio] & "'"
Thân mến

Em làm theo cách của anh vẫn không được anh ơi. Anh xem giúp em với.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 209 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Help] tạo 2 combobox liên kết giá trị trong một table trên form tronghieu9792 2 164 31-08-16, 08:48 AM
Bài mới nhất: tronghieu9792
  [Hỏi] Loại bỏ trường trùng lặp trên combobox tvn_hut 3 242 03-07-16, 09:53 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Help] Không sử dụng lọc combobox trên subform theo điều kiện được? tvn_hut 9 395 04-06-16, 08:17 PM
Bài mới nhất: tvn_hut
  [Hỏi] Hỏi cách chọn combobox tự động cannguyen 6 586 03-06-16, 11:40 PM
Bài mới nhất: cannguyen

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ