Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Thông Báo] Ra mắt Sub Forum Bài Tập Access
Chào các bạn,

Mặc dù Thủ Thuật Access không khuyến khích thành viên đưa nguyên bài tập lên và mọi người giải hộ. Tuy nhiên, nhu cầu của các thành viên cần giúp đỡ một số vướng mắc khá lớn, và không biết viết hay trình bày ở Subforum nào cho tiện, vì thế Noname xin lập ra box này với hy vọng chúng ta cùng trao đổi giúp đỡ nhau trong quá trình học tập.
Các bạn có bài tập chưa giải quyết được, mời post vào subforum Bài Tập Access.
Chúc các bạn nhanh chóng tìm được giải đáp trên Thủ Thuật Access

Thân Chào
Noname
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Xuân Thanh , donkist , jason , nguyendinhvinh0410 , danhxetnghiem , domfootwear , Minh Tiên
Mình muốn làm phần mềm quản lý hợp đồng kinh doanh, nhưng lại không biết 1 chút gì về access không biết ở đây có bạn nào hướng dẫn cho mình tự làm không? Xin cám ơn trước
Chữ ký của tdung67 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Không có ai hướng dẫn cho mình hết buồn quá
Chữ ký của tdung67 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(04-04-14, 03:09 PM)tdung67 Đã viết: Không có ai hướng dẫn cho mình hết buồn quá
Chắc các thành viên bận công việc nên ko trả lời kịp cho bạn thôi.
Thường thì 1 câu hỏi sẽ qua 1-2 ngày mới có câu trả lời happy
(tuỳ lúc)
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , Minh Tiên
(04-04-14, 03:09 PM)tdung67 Đã viết: Không có ai hướng dẫn cho mình hết buồn quá

Nhé, nếu bạn muốn mọi người chia sẻ thì bạn cần mô tả rõ hơn. Trong xây dựng phân mềm, cái mà bạn đang nói mới chỉ là dạng có ý tưởng muốn một phần mềm làm được việc quản lý hợp đồng.
Để chuyển từ ý tưởng ra phần mềm bạn cần làm rõ mấy việc sau đây:
1. Mô tả việc quản lý hợp đồng gồm những nghiệp vụ nào?
2. Chi tiết hợp đồng có những thông tin nào?
3. Các thao tác quản lý với người dùng là gì? Ví dụ ai được làm gì?...
4. Đưa ra thông tin cuối từ phần mềm là những dạng nào/
Nếu bạn tự trả lời hoặc làm rõ được các thông tin trên thì ắt sẽ có người giúp.

Việc làm phần mềm chỉ là sự cụ thể hóa các nghiệp vụ và quy trình đã được xây dựng trước. Người làm phần mềm, đa phân không phải là biết các nghiệp vụ đó nếu họ không phải là người làm việc trực tiếp, có đam mê và hiểu biết về lập trình.
Rất mong bạn nghiên cứu và làm rõ.
Chữ ký của paulsteigel ====================
Quốc gia hưng vong
Thất phu hữu trách
====================
Những người đã cảm ơn Noname , huynguyenbd , Minh Tiên
(13-03-14, 04:58 PM)tdung67 Đã viết: Mình muốn làm phần mềm quản lý hợp đồng kinh doanh, nhưng lại không biết 1 chút gì về access không biết ở đây có bạn nào hướng dẫn cho mình tự làm không? Xin cám ơn trước

Có 2 hướng giải quyết cho bạn
1. Cố gắng tìm tồi, ít ra cũng phải biết cơ bản về Access, và ngôn ngữ lập trình của nó. Và chắc chắn sẽ tốn nhiều thời gian và tâm huyết cho 1 dự án của mình. Và các thành viên sẽ giúp đỡ bạn nếu bạn làm rõ những vấn đề như bạn paulsteigel đã nói.
2. Bạn có thể bỏ tiền ra mua sản phẩm nếu không thể làm ra được sản phẩm.
Chúc bạn thành công.
Chữ ký của huynguyenbd Khi ta buồn giải sầu bên men rượu, sống không yêu cho con gái nó them!
ღღღღღTài sản của huynguyenbd (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nội quy diễn đàn Thủ Thuật Access Noname 1 11,769 22-02-11, 10:14 AM
Bài mới nhất: Noname
  Thông báo thử nghiệm diễn đàn Thủ Thuật Access Noname 0 1,791 19-08-10, 12:17 PM
Bài mới nhất: Noname

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ