Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Mã Khách hàng, mã sách trong access
Sad 
Tình hình là em đang làm bài trong đó có các bảng như Books, Customers, Order....
Mà em muốn mấy cột như Books_ID, Order_ID sẽ có kiểu dữ liệu là Number nhưng vẫn có thể hiện kí tự để phân biệt.
Ví dụ cột Books_ID kiểu dữ liệu là Number nhưng các dữ liệu trong đó sẽ là B001, B002, B123...... Rồi Order_ID cũng vậy sẽ là O11,O12, O13....
Ai biết chỉ giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều.
Chữ ký của 419 Xin chào, mình là 419, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-07 -13.
Những người đã cảm ơn
Theo mình thì nếu bạn muốn chọn kiểu number mà lại có thể đánh chữ B hay bất cứ chữ gì khác vô cũng không được. Nếu bạn muốn làm CSDL theo đúng như mẫu bạn nói là B001, B002 thì chỉ có thể chọn kiểu Text mà thôi. Vì trong kiểu text thì số 0 hay bất cứ số nào cũng được coi là ký tự, vẫn nhập bình thường được, nhưng không tính toán được, còn nếu bạn muốn tính toán thì chọn number với điều kiện bỏ chữ cái đầu tiên đi.
Chữ ký của maixuanthu Kiên trì và bình tĩnh sẽ giúp bạn thành công!
Những người đã cảm ơn
Dữ liệu lưu tại table thì bạn để theo dạng Number (như bạn muốn)
Khi bạn muốn hiển thị trên form hoặc report thì bạn dùng toán tử nối &
VD: = "B" & BookID chẳng hạn

Cái này tùy mục đích bạn sử dụng làm gì thôi.........LightbulbLightbulbLightbulbLightbulbLightbulb
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  copy dữ liệu excel vào access có kí tự xuống dòng babyrock2009 2 84 01-12-16, 11:16 AM
Bài mới nhất: babyrock2009
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,257 08-10-16, 12:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Hàm Dsum bi lôi khi sư dụng trong query Phung Duc 1 177 13-09-16, 03:44 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Chữ IN HOA trong table diepvien1989 5 307 08-09-16, 10:16 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] ràng buộc dữ liệu giữa 2 field trong 2 bảng khác nhau hoangtiep 5 282 08-07-16, 05:07 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ