Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Ô textbox chứa nhiều dữ liệu
Em tạo 1 cái form để xem thông tin giáo viên, 1 giáo viên có thể dạy được nhiều lớp. Em muốn trong ô textbox chứa tất cả lớp mà giáo viên giảng dạy. Giả sử giáo viên Nguyễn Văn A dạy 2 lớp là CTH10A và CTH10B, thì trong ô textbox sẽ hiện lên 2 mã lớp đó luôn, chứ không phải chỉ 1 lớp mà thôi. Xin anh chị chỉ giáo giùm em. Em cám ơn rất nhiều!
Chữ ký của maixuanthu Kiên trì và bình tĩnh sẽ giúp bạn thành công!
Những người đã cảm ơn
1. Nếu bạn muốn sử dụng textbox thì áp dụng một thủ thuật (đã có trên diễn đàn) .... mình ko nhớ rõ, như là danh sách hàng hóa của các filed vào 1 ô phân cách nhau bằng dấu phẩy ....
2. Bạn sử dụng listbox thay thế cho textbox (cái này nhanh nhất và hay dùng nhất)

Ẹnjoy
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Vì bạn muốn hiển thị nhiều lớp giáo viên dạy trong 1 Textbox nên:
1. Khi nhập số liệu giảng dạy của từng giáo viên bạn viết đoạn Code ghép các lớp mà giáo viên dạy lại vào 1 trường Giangday trong table (Các lớp cách nhau dấu phẩy hay chấm phẩy hay jj đó).
2. Hiển thị textbox này sau khi nhập xong.
Lưu ý ở tblGiangday bạn tạo khóa chính cho Magiaovien để khi nhập số liệu nếu là Magiaovien mới thì Addnew, còn Magiaovien đã có thì Edit và ghép các lớp giảng dạy lại.
Viết thêm code tìm kiếm lớp giảng dạy trong textbox đã lưu, nếu đã có thì báo đã nhập rồi, nếu chưa có thì cho ghép ...
Bạn xem file demo thử có đúng ý bạn ko nhé !
Demo
Thân chào !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 39 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 209 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 141 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,354 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82
  Click đúp chuột hiện form và cập nhật dữ liệu theo số phiếu Ranju 1 133 05-10-16, 11:02 AM
Bài mới nhất: lmthu

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ