Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Giúp đỡ phần crosstab querry
Chào mọi người,

Mình mới tham gia tìm hiểu về Access, thấy trong Access cũng có một số thứ hay. Mình lấy đề từ một người bạn cũng làm, mà trong lúc làm thì mình bị dừng lại tại câu querry này, mong mọi người giúp mình giải quyết và hướng dẫn mình cách làm nhé.

Mình đang bị vướng phải câu số 5, cụ thể là mình không biết tìm số Quý khi trong table có nội dung nhập từ nhiều năm khác nhau (vì mình hay dùng hàm between and để tìm số Quý), và cách phân cột.

Đề:
5. Tạo query tham khảo chéo để thống kê tổng số sách bạn đọc mượn, gồm thông tin sau: Quý, năm, tổng sách mượn, tên thành phần (mỗi thành phần tách riêng một cột).

Vì không up file được nên mọi người cho mình xin hàm để làm các thông số trên (trừ tên thành phần) để mình tập làm.

Mọi người giúp đỡ mình nhé big green
Chữ ký của mattrossey Xin chào, mình là mattrossey, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-07 -13.
Những người đã cảm ơn
Bạn dùng hàm Datepart("q",[Field ngày tháng]) để lấy quý nhé.
Chữ ký của stone18k Xin chào, mình là stone18k, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 28-05 -13.
Những người đã cảm ơn
Mình cũng đang bị cái này đây. 
Dữ liệu của mình field thangnam=Date/time và mình lấy Quý sử dụng cú pháp
Datepart("q",[thangnam]) nhưng cứ báo lỗi chổ dấu(,) hoài dù thay bằng chấm hỏi, dấu chấm đều lỗi.
Bạn tư vấn chổ này giúp mình với
Chữ ký của vanthietkcn Xin chào, mình là vanthietkcn, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-06 -15.
Những người đã cảm ơn
(01-07-15, 05:24 PM)vanthietkcn Đã viết: Mình cũng đang bị cái này đây. 
Dữ liệu của mình field thangnam=Date/time và mình lấy Quý sử dụng cú pháp
Datepart("q",[thangnam]) nhưng cứ báo lỗi chổ dấu(,) hoài dù thay bằng chấm hỏi, dấu chấm đều lỗi.
Bạn tư vấn chổ này giúp mình với

Post file lên đây, Access 2003 nhé!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Xin giúp đỡ về sử dụng hàm Dlookup với nhiều điều kiện dangh5 1 75 30-11-16, 10:44 PM
Bài mới nhất: dangh5
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  [Help] Giúp mình tính ngày trên textbox zinzin8x 20 575 29-06-16, 03:42 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Em muốn hỏi về CrossTab Query toancvp 17 1,009 25-06-16, 09:36 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Help] giúp loại trùng khi import từ file exel tronghieu9792 2 190 15-05-16, 05:25 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ