Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
giúp công thức hàm iif
làm ơn giúp mình với. Mình đang học access có 1 phần mình không tính được mong được chỉ giáo. Đề bài yêu cầu tính thành tiền = số vé*giave với điều kiện nếu sove> số chỗ thì được giảm 5%. Mình đã thực hiện công thức sau: THANHTIEN:[SOVE]*IIF([SOVE]>[SOCHO],[GIAVE]*0.95,[GIAVE]) nhưng vẫn không được, mong diễn đàn giúp mình. Thanks
Chữ ký của ANH7YC Xin chào, mình là ANH7YC, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-06 -13.
Những người đã cảm ơn
ThanhTien: IIf([SoVe]>[SoCho], [SoVe]*[GiaVe]*0.95, [SoVe]*[GiaVe])
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan
(22-06-13, 03:55 PM)ANH7YC Đã viết: làm ơn giúp mình với. Mình đang học access có 1 phần mình không tính được mong được chỉ giáo. Đề bài yêu cầu tính thành tiền = số vé*giave với điều kiện nếu sove> số chỗ thì được giảm 5%. Mình đã thực hiện công thức sau: THANHTIEN:[SOVE]*IIF([SOVE]>[SOCHO],[GIAVE]*0.95,[GIAVE]) nhưng vẫn không được, mong diễn đàn giúp mình. Thanks

Công thức của bạn đâu có sai.
Bạn thử lại xem sao.
Hoặc theo công thức của Xuân Thanh,
Hoặc: THANHTIEN:[SOVE]*GIAVE*IIF([SOVE]>[SOCHO],0.95,1)
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Nhờ anh em trong diễn đàn giúp mình thiết kế chương trình báo dịch hàng ngày vinhpaint 1 257 21-06-16, 09:15 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Help] ai giúp mình code lại sql này thành access với li_95 0 125 24-04-16, 05:59 PM
Bài mới nhất: li_95
  Hướng dẫn giúp câu lệnh mở file access khác và lệnh import data. chihienphuco 5 3,899 17-11-15, 09:47 AM
Bài mới nhất: kieu manh
  [Help] Giúp tôi bảo vệ table user thucgia 20 1,700 25-09-15, 07:41 PM
Bài mới nhất: thucgia
Information [Hỏi] Demo_Code Lấy thời gian thực tranhai_vn 14 767 10-09-15, 10:04 AM
Bài mới nhất: tranhai_vn

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ