Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] link đến 1 form mới từ subform
Chào các anh chị pro access chẳng là em có một vấn đề như sau:

Em có form fNHAPHANG. form này dạng main/subform. Nguồn của main form là tblthongtinnhap (gồm các trường phieunhap, makh, tenkh, ngaynhap...), nguồn của subform là tblnhaphang (gồm các trường phieunhap, mahang, tenhang, dvt, dgnhap, slnhap, thanhtien). link giữa main và sub là trường phieunhap (quan hệ 1 - nhiều)
Em có form FHSD - form này để nhập hạn sử dụng hàng hóa khi nhập hàng có nguồn từ tblHSD (có các trường mahang, ngaysx, ngayhh).

Em muốn trên main form của fNHAPHANG có nút lệnh "nhập hạn sử dụng", khi click vào đây sẽ mở form FHSD link với mahang trong subform (nghĩa là khi nhập hàng có mã hàng "a" trong subform, click vào sẽ mở form FHSD hiện sẵn mahang là "a" để nhập "ngaysx, ngayhh"

Em có tìm các chủ đề trên diễn đàn nhưng chưa rút ra được gì cho mình - kém quá. nay nhờ các anh/chị pro chỉ giáo giúp em
Chữ ký của giadq Xin chào, mình là giadq, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-06 -13.
Những người đã cảm ơn
Nội dung này trên diễn đàn nhiều lắm bạn à !
Mình nói sơ bộ thế này nhé !

Tại On Click của Button "Vừng ơi mở cửa ra" (Button mở form FHSD) bạn viết code:
DoCmd.OpenForm "FHSD", acNormal, , "[mahang]=forms!frmSubform!Mahang", , acWindowNormal
(Thay tên frmSubform bằng tên Subform của bạn nhé !)
Trên FHSD tại default value của field mahang (Vào Property - Data) gõ: =forms!frmSubform!Mahang
Thế là OK !
Chúc bạn thành công !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn giadq
(18-06-13, 02:37 PM)giadq Đã viết: Chào các anh chị pro access chẳng là em có một vấn đề như sau:

Em có form fNHAPHANG. form này dạng main/subform. Nguồn của main form là tblthongtinnhap (gồm các trường phieunhap, makh, tenkh, ngaynhap...), nguồn của subform là tblnhaphang (gồm các trường phieunhap, mahang, tenhang, dvt, dgnhap, slnhap, thanhtien). link giữa main và sub là trường phieunhap (quan hệ 1 - nhiều)
Em có form FHSD - form này để nhập hạn sử dụng hàng hóa khi nhập hàng có nguồn từ tblHSD (có các trường mahang, ngaysx, ngayhh).

Em muốn trên main form của fNHAPHANG có nút lệnh "nhập hạn sử dụng", khi click vào đây sẽ mở form FHSD link với mahang trong subform (nghĩa là khi nhập hàng có mã hàng "a" trong subform, click vào sẽ mở form FHSD hiện sẵn mahang là "a" để nhập "ngaysx, ngayhh"

Em có tìm các chủ đề trên diễn đàn nhưng chưa rút ra được gì cho mình - kém quá. nay nhờ các anh/chị pro chỉ giáo giúp em

vậy sao bạn không đưa luôn 2 Field ngaysx, ngayhh vào table tblnhaphang cho nó gọn có hơn không???018
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn giadq
Nên làm theo cách của BOM vì cùng một mã hàng có thể có ngày SX và ngày hết hạn khác nhau. Khi nhập hàng thì nhập luôn 2 thông tin này để dễ theo dõi và quản lý
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn bomnhauag
(18-06-13, 04:47 PM)Xuân Thanh Đã viết: Nên làm theo cách của BOM vì cùng một mã hàng có thể có ngày SX và ngày hết hạn khác nhau. Khi nhập hàng thì nhập luôn 2 thông tin này để dễ theo dõi và quản lý
Thân mến

Cám ơn hướng dẫn của bạn BOM. Ban đầu mình thiết kế đưa trường ngaysx, ngayhh vào tblNHAPHANG nhưng thấy không tiện. Sau đó mình tạo thêm subform HSD nhưng màn hình rối quá, người sử dụng sẽ choáng nên thiết kế link form khác. Tối nay mình sẽ làm thử cách của bạn BOM.

Cám ơn hỗ trợ của các pro
Chữ ký của giadq Xin chào, mình là giadq, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-06 -13.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Sửa lỗi form tạo báo cáo phiacuoiconduong 2 40 22-11-16, 10:45 AM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 287 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Bỏ hiểm hiển thị trên form ChiMai 1 111 06-09-16, 02:53 PM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  Tạo report từ 1 form có sẳn tranthanhan1962 10 719 13-05-16, 12:10 AM
Bài mới nhất: vucongpda
  [Hỏi] đặt tên trang In theo tên lọc trên form hugox03 12 380 22-04-16, 12:50 AM
Bài mới nhất: hugox03

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ