Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cách reset trường AutoNumber sau khi xóa Recordset
Cho mình hỏi, trong thiết kế table, mình chọn số thứ tự kiểu dữ liệu number, chọn định dạng là auto number, mình tạo from nhập liệu cho table trên, khi mình nhập liệu thì số nhảy theo đúng thứ tự nhưng nếu mình xóa 1 record rồi nhập mới thì số nhảy không đúng theo thứ tự nữa. ví dụ: mình nhập liệu được 3 dòng record, số thứ tự nhảy là 3, nhưng nếu mình xóa đi 01 record rồi nhập record mới thì nó lại nhảy là số 4, không phải là số 3. có cách nào làm cho số thứ tự nhảy đúng với số dòng mình đã nhập ko?

Thank mọi người!!
Chữ ký của quoctrong_2311 Cố lên! không gì là không thể
Những người đã cảm ơn
(26-04-12, 12:19 AM)quoctrong_2311 Đã viết: Cho mình hỏi, trong thiết kế table, mình chọn số thứ tự kiểu dữ liệu number, chọn định dạng là auto number, mình tạo from nhập liệu cho table trên, khi mình nhập liệu thì số nhảy theo đúng thứ tự nhưng nếu mình xóa 1 record rồi nhập mới thì số nhảy không đúng theo thứ tự nữa. ví dụ: mình nhập liệu được 3 dòng record, số thứ tự nhảy là 3, nhưng nếu mình xóa đi 01 record rồi nhập record mới thì nó lại nhảy là số 4, không phải là số 3. có cách nào làm cho số thứ tự nhảy đúng với số dòng mình đã nhập ko?

Thank mọi người!!

mình cũng đang gặp vấn đề thế này, mong mọi người giúp đỡ!
Chữ ký của MieuNu Xin chào, mình là MieuNu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 03-06 -13.
Những người đã cảm ơn
(11-06-13, 05:13 PM)MieuNu Đã viết:
(26-04-12, 12:19 AM)quoctrong_2311 Đã viết: Cho mình hỏi, trong thiết kế table, mình chọn số thứ tự kiểu dữ liệu number, chọn định dạng là auto number, mình tạo from nhập liệu cho table trên, khi mình nhập liệu thì số nhảy theo đúng thứ tự nhưng nếu mình xóa 1 record rồi nhập mới thì số nhảy không đúng theo thứ tự nữa. ví dụ: mình nhập liệu được 3 dòng record, số thứ tự nhảy là 3, nhưng nếu mình xóa đi 01 record rồi nhập record mới thì nó lại nhảy là số 4, không phải là số 3. có cách nào làm cho số thứ tự nhảy đúng với số dòng mình đã nhập ko?

Thank mọi người!!

mình cũng đang gặp vấn đề thế này, mong mọi người giúp đỡ!

Có nhiều cách để làm nhưng cách dễ nhất là, sau khi xóa, hãy thực hiện tính năng Compact and Repair Database (Nén và sửa CSDL).
Với SQL Server thì ta có thể dùng tính năng Set Identity = OFF ....
Trong Access thì cách tôi vừa trao đổi là dễ nhất (tôi chưa thử cách khác bao giờ cả).
Chữ ký của paulsteigel ====================
Quốc gia hưng vong
Thất phu hữu trách
====================
Những người đã cảm ơn Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Muốn một trường chỉ nhập được khi trường khác cho phép. thanh_linh60 4 426 19-02-16, 04:13 PM
Bài mới nhất: thanh_linh60
  [Help] Cách thiết kế table và relationships Yến 15 925 13-01-16, 05:25 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Tính toán các giá trị trong 1 trường peid210985 4 455 30-09-15, 01:47 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Xin trợ giúp làm cách nào tự thêm 1 số bản ghi ở Sub form tiennd67 4 811 25-05-15, 07:06 PM
Bài mới nhất: tiennd67
  Sử dụng trường Autonumber cho hiệu quả Noname 7 5,119 24-04-15, 11:08 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ