Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Đếm số lần in rồi thống kê lại
Cám ơn bạn tmtien261
Mình muốn làm như file dưới này
1. Khi gõ mã EMPCD vào thì nó sẽ hiện ra thông tin : tên họ , ngày sinh, giới tính... ( cái này mình biết sơ sơ) và số lần in mặc định là 0 , ngày giờ in = giờ hiện hành của máy
2. Khi ấn nút In nó sẽ hiện ra bảng thông báo : " họ tên này đã in bao nhiêu lần" bạn có muốn in tiếp ko " yes/no" yes = in , no = ko in
in report bao gồm các thống tin theo mã EMPCD đó .
2. Khi ấn thống kê TH nó sẽ hiện ra ô Từ ngày ...... đến ngày...., khi view report nó sẽ thể hiện chi tiết từng người đã in lần nào vào giờ nào, số lần đã in của người đó
file ý mình đính kèm nè
test
Chữ ký của babyrock2009 Xin chào, mình là babyrock2009, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-03 -13.
Những người đã cảm ơn
Những gì bạn cần nằm ở đây. Bạn tự xem dùm nhé!! 034
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn babyrock2009
(13-06-13, 10:57 AM)tmtien261 Đã viết: Bạn xem file này có đúng cái bạn cần ko nhé ! Đây chỉ là hướng "giải thuật", bạn tự phát triển cho mình nhé !
Demo
Chúc thành công !

(13-06-13, 01:41 PM)bomnhauag Đã viết: Những gì bạn cần nằm ở đây. Bạn tự xem dùm nhé!! 034

Hay quá ! nhưng hix mới bập bẹ nên ko biết áp dụng thế nào crying giúp mình với file trên với
Chữ ký của babyrock2009 Xin chào, mình là babyrock2009, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-03 -13.
Những người đã cảm ơn
(15-06-13, 11:49 AM)babyrock2009 Đã viết:
(13-06-13, 10:57 AM)tmtien261 Đã viết: Bạn xem file này có đúng cái bạn cần ko nhé ! Đây chỉ là hướng "giải thuật", bạn tự phát triển cho mình nhé !
Demo
Chúc thành công !

(13-06-13, 01:41 PM)bomnhauag Đã viết: Những gì bạn cần nằm ở đây. Bạn tự xem dùm nhé!! 034

Hay quá ! nhưng hix mới bập bẹ nên ko biết áp dụng thế nào crying giúp mình với file trên với

cái này mình đã cố gắng viết đơn giản, dễ hiểu cho bạn rồi, thiết nghĩ bạn nên dành 1 chút thời gian để nghiên cứu thử xem rồi áp dụng vào công việc của mình. như vậy mới tiến bộ được. không ai có thể giúp bạn ngoại trừ bản thân bạn không cố gắng thôi bạn ah! Thân!
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
(13-06-13, 01:11 PM)babyrock2009 Đã viết: Cám ơn bạn tmtien261
Mình muốn làm như file dưới này
1. Khi gõ mã EMPCD vào thì nó sẽ hiện ra thông tin : tên họ , ngày sinh, giới tính... ( cái này mình biết sơ sơ) và số lần in mặc định là 0 , ngày giờ in = giờ hiện hành của máy
2. Khi ấn nút In nó sẽ hiện ra bảng thông báo : " họ tên này đã in bao nhiêu lần" bạn có muốn in tiếp ko " yes/no" yes = in , no = ko in
in report bao gồm các thống tin theo mã EMPCD đó .
2. Khi ấn thống kê TH nó sẽ hiện ra ô Từ ngày ...... đến ngày...., khi view report nó sẽ thể hiện chi tiết từng người đã in lần nào vào giờ nào, số lần đã in của người đó
file ý mình đính kèm nè
test

Bạn ơi ! Bạn muốn khi hiển thị report chi tiết từng người đã in, số lần đã in, lần nào vào giờ nào ... mà bạn thiết kế table Solanin lại Index EMPCD thì không ổn rồi !
Bạn tham khảo file mình gửi nhé !
Demo
Chúc bạn thành công !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
cám ơn mọi người đã giúp đỡ ! mình đã hiểu dc nhiều rồi . mấy bạn có tài liệu share cho mình đọc thêm với nhé. ( các câu lệnh chỉ hiểu dc vài phần hix)
Những người đã cảm ơn
hum nay mới có time test thử file demo của bạn tmtien261, nhưng hình như câu lệnh update ko có tác dụng ! mình thử in 1 người, sau đó chỉ tắt report in rồi tiếp tục in người thứ 2 thì khi thống kê người thứ 1 ko thấy đâu nữa @@ chỉ khi thoát hẳn form rồi in người thứ 2 thì mới có tác dụng hix
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 124 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  Link thông tin từ khóa chính! honglv157 6 263 21-07-16, 11:17 PM
Bài mới nhất: honglv157
  Thông báo dữ liệu đã tồn tại thanhtruong 8 327 03-07-16, 10:34 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] Thay thế thông báo lỗi Write Conflict cannguyen 13 883 25-06-16, 06:39 PM
Bài mới nhất: cannguyen
  Tạo Form nhập liệu thông minh thanhtruong 3 320 19-05-16, 01:25 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ