Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Lọc field có điều kiện không rỗng
Tình hình là mình có một Query sẽ xuất ra report trong đó có rất nhiều field muốn lọc ví dụ:
HoTen, NamSinh, RLKI, RLK2, RLK3, RLK4 .......
mình muốn xuất bảng ra report từng RLHK ... riêng mà mình không sử dụng điều kiện lọc tại Query (vì ở Query có lẽ không lọc được nhiều trường đến vậy). Xin các bác giúp đỡ mình với, thật là đa tạ tấm lòng tốt của các bác!
Chữ ký của nguyenbalai Càng học càng thấy mình ngu, vì thấy mình ngu nên càng phải học!
Những người đã cảm ơn
bạn không trình bày rõ cấu trúc dữ liệu của bạn (Table ấy) thì khó lòng mà chỉ tận gốc được. hỏi lan man sẽ được trả lới lan man mắc công tốn thời gian của bạn và mọi ngừoi.

bổ sung thêm thông tin gấp bạn nhé!
Thân!
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Ý mình là mình có 1 table gồm có các Field như: HoTen, NgaySinh, KhenK1, KhenK2, KhenK3, KhenK4, KLK1, KLk2, KLK3, KLK4. Không thông qua Query mà mình muốn xuất nó ra Report để in, khi xuất ra report thì lọc cho mình 2 điều kiện này:
1. DiemHK..... (1 hoặc 2, 3, 4.)
2. Chỉ những record không rỗng của trường muốn lọc.
Tóm lại là mình muốn xuất ra report để in từng học kỳ và chỉ những record có dữ liệu mà thôi
Dữ liệu của mình được kèm theo đây. https://www.box.com/s/jytg0dl64jvuj1cu9b53
Rất mong được giúp đỡ!
Chữ ký của nguyenbalai Càng học càng thấy mình ngu, vì thấy mình ngu nên càng phải học!
Những người đã cảm ơn
(03-06-13, 10:37 AM)nguyenbalai Đã viết: Ý mình là mình có 1 table gồm có các Field như: HoTen, NgaySinh, KhenK1, KhenK2, KhenK3, KhenK4, KLK1, KLk2, KLK3, KLK4. Không thông qua Query mà mình muốn xuất nó ra Report để in, khi xuất ra report thì lọc cho mình 2 điều kiện này:
1. DiemHK..... (1 hoặc 2, 3, 4.)
2. Chỉ những record không rỗng của trường muốn lọc.
Tóm lại là mình muốn xuất ra report để in từng học kỳ và chỉ những record có dữ liệu mà thôi
Dữ liệu của mình được kèm theo đây. https://www.box.com/s/jytg0dl64jvuj1cu9b53
Rất mong được giúp đỡ!

File đính kèm
.zip   TestReport.zip (Kích cỡ: 42.26 KB / Tải về: 32)
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nguyenbalai
Cảm ơn anh haquocquan rất nhiều nhiều vì đã hỗ trợ!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  In mã vạch 128, 39 không cần font barcode ongke0711 6 251 20-11-16, 10:21 AM
Bài mới nhất: songngam_p89
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 260 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Không làm được hàm Dsum trong Report toi511 5 188 15-10-16, 08:20 PM
Bài mới nhất: toi511
  [Hỏi] Số không được ngăn cách bởi dấu phẩy hoặc chấm trong Text xndt 2 118 14-10-16, 04:20 PM
Bài mới nhất: xndt
  Tạo báo cáo nhập xuất tồn theo điều kiện feeling 5 242 13-10-16, 11:17 AM
Bài mới nhất: feeling

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ