Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nhap danh sách nhân viên công ty vào form
Hi all,
Minh muon nhap ds nhan vien công ty bao gom : ho ten nhan vien, dia chi, CMND, bang cap… vao form de nhap vao table.
Trong đó: 1 so nhan vien thuoc bộ phận kế toán, 1 so nhan vien thuoc bộ phận kinh doanh va 1 so nhan vien thuoc bộ phận marketting. Minh muon phan loai nhan vien cua tung bo phan trong quá trình nhập vào bảng. Các bạn có cách nào giúp mình ko? Thanks all nhiều nhiều.
Chữ ký của LttHuyen Xin chào, mình là LttHuyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-05 -13.
Những người đã cảm ơn
1/ Bạn học Acc được bao lâu rồi?
2/ Đó là những kiến thức cơ bản nhất về CSDL Access
3/ Tạo hai table
3.1/ tblBoPhan : MaBP, TenBP (dùng để nhập liệu các bộ phận trong công ty bạn)
3.2/ tblNhanVien : MaNV, HoTen, DiaChi, CMND, HocVi, ...., MaBP
3.3/ liên kết ràng buộc hai table trên qua trường MaBP

Lưu ý MaBP là khóa chính của tblBoPhan, MaNV là khóa chính của tblNhanVien
Bạn nên xem và học lại kiến thức cơ bản nhất nhé
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn LttHuyen
Hi ban,

Thanks những thông tin của bạn .

- Mình ko thích cách bạn nói chuyện như vậy. Đây ko phải là cách bạn share thông tin với các thành viên trong club.

- Việc minh học hay chưa học kiến thức cơ bản ko phải là vấn đề của bạn. Bạn có thể ko chia sẻ thông tin cũng được.

Tks.
Chữ ký của LttHuyen Xin chào, mình là LttHuyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-05 -13.
Những người đã cảm ơn
(14-05-13, 10:47 AM)LttHuyen Đã viết: Hi ban,

Thanks những thông tin của bạn .

- Mình ko thích cách bạn nói chuyện như vậy. Đây ko phải là cách bạn share thông tin với các thành viên trong club.

- Việc minh học hay chưa học kiến thức cơ bản ko phải là vấn đề của bạn. Bạn có thể ko chia sẻ thông tin cũng được.

Tks.

Đừng hiểu sai ý của Xuân Thanh nhé bạn, người ta hỏi bạn học AC được bao lâu để biết trình độ của bạn tới đâu mà chỉ, vì tùy trình độ của người hỏi mà có cách xử lý khác nhau.

Trên diễn đàn này ai cũng cũng tâm huyết với AC, cầu mong học hỏi để tiến bộ nên đừng ngần ngại mà dấu cái dốt của mình nhé! Nếu như có ý tiêu cực thì Xuân Thanh không chỉ bạn tận tường vậy đâu. Đừng nghĩ tiêu ực vậy nữa bạn nha!
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Hi ban,

Cảm ơn những ý kiến của bạn.

Những thông tin Xuân Thanh share mình rất trân trọng. Nhưng trên diễn đàn, cách viết như vậy rất nhạy cảm dể làm người khác hiểu nhầm cách nói của mình.

Tks.
Những người đã cảm ơn
Khải nguyên xin mạn phép tham gia phần này một chút ..Trước hết Sorry Thành Viên
LttHuyen nhé !
Đối với những người mà đã học qua phần căn bản , hoặc đã học xong Access .... rồi thì
hướng dẫn qua cũng có thể thực hiện một cách Ok ! nhưng nếu với những người chưa có
hiểu biết về Access lắm hoặc chưa biết gì .....thì phải chi tiết hơn mà nhiều khi cũng HỔNG có làm đc
Nên nếu chỉ vì thế mà mình " giấu dốt " -- (cũng theo như ý của Bác Hồ nói dân mình thời năm 45 không chịu học chữ đó để kích vào lòng tự trọng của người dân trong việc không chịu học . Có biết tự trọng danh dự của bản thân thì mới thành NHÂN TÀI đc ) -- thì bản thân mình rất khó thành tài .Đã lên trang Diễn Đàn này thì phải cố gắng mà hòa mình làm một vào tập thể để có thể gọi là " Ăn cắp mánh khóe , trí thức , công nghệ ,về làm kiến thức cho mình .
Thật sự nếu dối với những ai mà đã học Access rồi mà những kiến thức rất cơ bản cũng không hiểu đc thì quả là đáng trách ! , nhiều khi một số bạn không chịu học bài rồi cứ ỷ nại lên hỏi trên diễn đàn vừa tốn tiền trả nhà mạng mà lúc xem lại thì thấy lỗi là do mình lười học . Tôi không nhớ rõ hình như bạn Cpudoi ..có chữ ký : Muốn biết thì phải vọc . mà muốn vọc thì cũng phải biết chút xíu …. Thấy rất đúng đó !
Từ chỗ đó tự mình nghiên cứu ,vận dụng vào việc Lập trình, Triển khai các chương trình ứng dụng riêng của bản thân thì nghiễm nhiên những chương trình đó tác giả chính thức là của bạn
Đi học ở lớp thì cũng vậy thôi , chẳng qua Thầy giáo nói là tiếp thu bài học của Thầy …....nhưng thực tế cũng chỉ là bỏ tiền ra để ăn cắp kiến thức , để lấy kiến thức của Thầy về làm của mình .Chỉ có điều nói theo cách khác mà thôi !
Có gì Khải Nguyên Sorry ha !
Chúc Thành Công !
Khải Nguyên !
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Chao Khai Nguyen,

Minh cảm ơn những lời đóng góp chân tình của bạn.

Minh không muốn đi sâu vào vấn đề này trên diễn đàn. Chắc có lẽ khi viết câu hỏi có sự hiểu nhầm ý muốn hỏi nên mới có sự hiểu nhầm như vậy.

Mình cũng rất cảm ơn sự chia sẻ của bạn Xuân Thanh. Vấn đề câu hỏi ở đây là mình muốn " nhap ds nhan vien công ty bao gom : ho ten nhan vien, dia chi, CMND, bang cap… vao form de link vao table. " và mình đã làm được rồi.

Tks bạn nhiều.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Refresh Form và tiếp tục hoạt động Godspear 2 80 Hôm qua, 12:48 PM
Bài mới nhất: Godspear
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 38 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 49 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 195 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 166 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ