Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] hỗ trợ viết đkiênj trên query
Question 
Các bạn giúp mình viết điều kiện trên query Test với.

Đkiện lấy kết quả như sau:
Trong query cột HS_goc có nhiều số hồ sơ trùng nhau nhưng trạng thái hồ sơ khác nhau, làm cách nào để lấy được dữ liệu HS_goc với điều kiện:
Nếu cột TrangthaiHS có trạng thái 01, 03 hoặc rổng thì chỉ lấy ra dòng dữ liệu HS_goc có trạng thái rỗng, ngược lại nếu HS_goc có trạng thái 01 và 03 thì chỉ lấy ra dòng dữ liệu HS_goc có trạng thái 03, còn nếu HS_goc chỉ có trạng thái 01 thì lấy ra dòng dữ liệu HS_goc này

(do không thấy đường dẫn tải file lên nên mình chụp cái hình đính kèm vậy)

Theo dữ liệu trên query trên thì kết quả phải lấy ra là:

HS_goc HS_Nhan HS_Gui Trạng thai
966 2128 5139
777 1513 03
333 4231 03
111 111 01
456 456 01
789 820 03
865 1120 348
255 255 01
613 613 233

027 làm sao gửi file đính kèm lên nhỉ
Chữ ký của mptyty Xin chào! Mình là mptyty, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
Do không gửi được file đính kèm nên mình chụp hình vậy:
Đây là dữ liệu chưa có điều kiện h_007

và đây là hình kết quả cần tìm: h_008

admin ơi, làm sao gửi được file đính kèm vậy
Chữ ký của mptyty Xin chào! Mình là mptyty, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
Bạn vào trang http://www.mediafire.com/ tạo một tài khoản miễn phí rồi Up file lên đó.

Xong đưa link vào đây để pà kon xem nhé!
Thân!
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
cám ơn
mình đã gửi lên http://www.mediafire.com/#myfiles
các bạn giúp với
Những người đã cảm ơn
rõ khổ, cái bạn đưa wa là cái link chỉ có mình bạn thấy, bạn phải chia sẻ cái link như thế này này:

[Hình: riylps]

Dành tí thời gian mò mẫm Mediafire.com nha bạn... hjc 040
Những người đã cảm ơn Noname
http://www.mediafire.com/?2z6yy76676p424e

http://www.mediafire.com/view/?9tz2mto3ucpbznn

cám ơn bạn
Những người đã cảm ơn
thử xem được chưa bạn:

Tải
Những người đã cảm ơn
cám ơn bạn đã giúp đỡ,
tuy nhiên vẫn chưa đúng yêu cầu bạn ơi mình không thêm cột để lấy tổng đâu bạn, mà điều kiện ở đây là làm sao Query1 xuất hiện kết quả các dòng như hình đính kèm ấy bạn (chỉ lẩy được các dòng có cột HS_goc không trùng nhau với đkiện căn cứ từ cột TrangthaiHS nếu :

"Nếu cột TrangthaiHS có trạng thái 01, 03 hoặc trống thì ưu tiên chỉ lấy ra dòng dữ liệu HS_goc có trạng thái trống, ngược lại nếu HS_goc chỉ có trạng thái 01 và 03 thì ưu tiên chỉ lấy ra dòng dữ liệu HS_goc có trạng thái 03, còn nếu HS_goc chỉ có trạng thái 01 duy nhất thì lấy ra dòng dữ liệu HS_goc này bình thường"

Bạn cố găn giúp cho

Cám ơn rất nhiều
Những người đã cảm ơn
(09-05-13, 09:58 AM)mptyty Đã viết: cám ơn bạn đã giúp đỡ,
tuy nhiên vẫn chưa đúng yêu cầu bạn ơi mình không thêm cột để lấy tổng đâu bạn, mà điều kiện ở đây là làm sao Query1 xuất hiện kết quả các dòng như hình đính kèm ấy bạn (chỉ lẩy được các dòng có cột HS_goc không trùng nhau với đkiện căn cứ từ cột TrangthaiHS nếu :

"Nếu cột TrangthaiHS có trạng thái 01, 03 hoặc trống thì ưu tiên chỉ lấy ra dòng dữ liệu HS_goc có trạng thái trống, ngược lại nếu HS_goc chỉ có trạng thái 01 và 03 thì ưu tiên chỉ lấy ra dòng dữ liệu HS_goc có trạng thái 03, còn nếu HS_goc chỉ có trạng thái 01 duy nhất thì lấy ra dòng dữ liệu HS_goc này bình thường"

Bạn cố găn giúp cho

Cám ơn rất nhiều

Query1 chỉ là bước đệm thôi, kết quả nằm bên Query2 đó. Xem kỹ lại dùm.030
Những người đã cảm ơn
à, xin lỗi bạn do mình chưa xem kỹ đã vội nhìn cột tính tổng nên hấp tấp, cám ơn bạn

nhưng bạn xem lại ví dụ mình đưa ra chỉ là 3 trạng thái, hiện nay số lượng dòng dữ liệu của mình trên 1 ngàn dòng và có nhiều trạng thái, bạn có phương pháp nào khác để mình không phải vào query1 tìm số tổng khác nhau (ví dụ 6;3;1) đặt vào cột tổng với điều kiện từng số như trên (đặt tại critera) từng số đối với t/hợp nhiều trạng thái thì hơi bất tiện

mong học hỏi thêm

cám ơn bạn
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lọc query có điều kiện để tạo report honglv157 3 156 01-12-16, 05:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] ẩn nút ""Close Windown" khi mở query tronghieu9792 4 85 30-11-16, 09:36 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Hướng Dẫn hướng dẫn làm query tieuho828 6 148 21-11-16, 12:36 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] cách lọc giá trị trên 2 trường khác nhau? hoanghai902 1 68 18-11-16, 09:27 AM
Bài mới nhất: vulhu06

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ