Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] hỗ trợ viết đkiênj trên query
(09-05-13, 11:39 AM)mptyty Đã viết: à, xin lỗi bạn do mình chưa xem kỹ đã vội nhìn cột tính tổng nên hấp tấp, cám ơn bạn

nhưng bạn xem lại ví dụ mình đưa ra chỉ là 3 trạng thái, hiện nay số lượng dòng dữ liệu của mình trên 1 ngàn dòng và có nhiều trạng thái, bạn có phương pháp nào khác để mình không phải vào query1 tìm số tổng khác nhau (ví dụ 6;3;1) đặt vào cột tổng với điều kiện từng số như trên (đặt tại critera) từng số đối với t/hợp nhiều trạng thái thì hơi bất tiện

mong học hỏi thêm

cám ơn bạn

vậy tóm lại là có bao nhiêu trạng thái? và cách bạn chọn (công thúc) ra sao? bạn nói chung chung vậy sao biết mà giúp được. một vấn đề nêu lên nên nêu một lần toàn bộ để người giúp có cái nhìn tổng thể mà giúp chứ, vì chỉ cần thay đổi 1 chút là có cách làm khác rồi! Rút kinh nghiệm nhé bạn!
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
mình gửi lại bạn dữ liệu mình đang có và cần lấy theo đk như trên, bạn giúp tiếp cho mình với

http://www.mediafire.com/?c9ue3r6dw5awrq4

cám ơn bạn.
Chữ ký của mptyty Xin chào! Mình là mptyty, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
đã xem dữ liệu của bạn, và nếu vẫn lấy theo điều kiện như trên thì Query đó vẫn đúng, bạn đổi lại table Test bằng T_SO_HS_GUI nhé! Tự làm thử xem nhé bạn!
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lọc query có điều kiện để tạo report honglv157 3 161 01-12-16, 05:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] ẩn nút ""Close Windown" khi mở query tronghieu9792 4 87 30-11-16, 09:36 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Hướng Dẫn hướng dẫn làm query tieuho828 6 151 21-11-16, 12:36 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] cách lọc giá trị trên 2 trường khác nhau? hoanghai902 1 70 18-11-16, 09:27 AM
Bài mới nhất: vulhu06

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ