Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tự động hide textbox trong report
Bạn cố convert file rồi up lên nhé. Xem file mới biết được.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn cuong0202
http://www.mediafire.com/?h8xapxypul4ncsm

Convert hoài không được,,,em tạo 1 file .mdb và import dữ liệu vào đó,, mọi người xem file và hướng dẫn giúp em,,,

cái em hỏi,, nó nằm trpng form : FnhapnoiboMrBay
Chữ ký của cuong0202 Xin chào, mình là cuong0202, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-01 -13.
Những người đã cảm ơn
Cuong 0202 nên lọc trong Query với các đk ví dụ như SLnhập (hoặc Loại TP ) >0 hoặc Not isnull thì trong Report sẽ không có những dòng chỉ có Mã Hàng mà không có số lượng .......trắng như vậy
Còn lệnh Sen To back có thể dủng đc trong các biến cố bằng Macro nhưng hơi dài dòng ví dụ cũng với đk
là :
Nếu SLNhập ( Hoặc Loại TP )<>0 thì sẽ cho kết quả lọc ra lấy những Loại TP nào có Số lượng Nhập <>0 đc phép hiển thị ( Visbise =Yes) ,không đc hiện thị khi SL nhập ( Hoặc Loại TP )Rỗng -Là inull(Visibise=No)
trong đk các cột DL khác kèm theo đã thiết lập để hiển thị trong report đó nó dài dòng và phải nhóm theo Loại TP làm đại diện để dủng thuộc tính Visibise là Yes Hay No
Cái lệnh này nó đưa ra là nếu Loại TP đó có SL Nhập <>0 và các Dữ liệu các cột khác kèm theo cũng phải <>0 thì Loại TP đó hiển thị lên còn khi nó Rỗng thì Loại TP khác tiếp theo có SL NHẬP <>0 Sẽ thay thế và hiển thị lấp vào chỗ trống của anh vừa bị
Bây giờ mình đang đi làm ở Cty máy cảm ứng không có Bàn phím +Chuột trong giờ Làm vệc --> vậy hãy nghiên cứu xem nhé theo cách đó mà tùy biến cho thích hợp là OK
có gì Sorry ha -Chúc Thành công
Khải Nguyên !
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Những người đã cảm ơn
Cuong 0202 nên lọc trong Query với các đk ví dụ như SLnhập (hoặc Loại TP ) >0 hoặc Not isnull thì trong Report sẽ không có những dòng chỉ có Mã Hàng mà không có số lượng .......trắng như vậy
Còn lệnh Sen To back có thể dủng đc trong các biến cố bằng Macro nhưng hơi dài dòng ví dụ cũng với đk
là :
Nếu SLNhập ( Hoặc Loại TP )<>0 thì sẽ cho kết quả lọc ra lấy những Loại TP nào có Số lượng Nhập <>0 đc phép hiển thị ( Visbise =Yes) ,không đc hiện thị khi SL nhập ( Hoặc Loại TP )Rỗng -Là inull(Visibise=No)
trong đk các cột DL khác kèm theo đã thiết lập để hiển thị trong report đó .Nó dài dòng và phải nhóm theo Loại TP làm đại diện để dủng thuộc tính Visibise là Yes Hay No
Cái lệnh này nó đưa ra là nếu Loại TP đó CHỈ CẦN CÓ MỘT GIÁ TRỊ như ví dụ như có SL Nhập <>0 thì Loại TP đó hiển thị lên còn khi nó Rỗng thì Loại TP khác tiếp theo có SL NHẬP <>0 Sẽ thay thế và hiển thị lấp vào chỗ trống của anh vừa bị gán trị Visible =No
Bây giờ mình đang đi làm ở Cty máy cảm ứng không có Bàn phím +Chuột trong giờ Làm vệc --> vậy hãy nghiên cứu xem nhé theo cách đó mà tùy biến cho thích hợp là OK
có gì Sorry ha -Chúc Thành công
Khải Nguyên !
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Những người đã cảm ơn cuong0202
(29-05-13, 08:15 AM)khải nguyên Đã viết: Cuong 0202 nên lọc trong Query với các đk ví dụ như SLnhập (hoặc Loại TP ) >0 hoặc Not isnull thì trong Report sẽ không có những dòng chỉ có Mã Hàng mà không có số lượng .......trắng như vậy
cái này mình có thử,, nhưng không biết cách áp dụng cho textbox (mình dùng textbox để truyền dữ liệu từ Form ra Report)
Trích dẫn:Nếu SLNhập ( Hoặc Loại TP )<>0 thì sẽ cho kết quả lọc ra lấy những Loại TP nào có Số lượng Nhập <>0 đc phép hiển thị ( Visbise =Yes) ,không đc hiện thị khi SL nhập ( Hoặc Loại TP )Rỗng -Là inull(Visibise=No)
trong đk các cột DL khác kèm theo đã thiết lập để hiển thị trong report đó .Nó dài dòng và phải nhóm theo Loại TP làm đại diện để dủng thuộc tính Visibise là Yes Hay No
Cái lệnh này nó đưa ra là nếu Loại TP đó CHỈ CẦN CÓ MỘT GIÁ TRỊ như ví dụ như có SL Nhập <>0 thì Loại TP đó hiển thị lên còn khi nó Rỗng thì Loại TP khác tiếp theo có SL NHẬP <>0 Sẽ thay thế và hiển thị lấp vào chỗ trống của anh vừa bị gán trị Visible =No
mình cũng định hướng như vây, nhưng làm hoài không được,,,, vẫn đang thử,,,
Nhờ mọi người giúp đỡ thêm,,
Chân thành cảm ơn./.
Chữ ký của cuong0202 Xin chào, mình là cuong0202, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-01 -13.
Những người đã cảm ơn
(29-05-13, 08:15 AM)khải nguyên Đã viết: Cuong 0202 nên lọc trong Query với các đk ví dụ như SLnhập (hoặc Loại TP ) >0 hoặc Not isnull thì trong Report sẽ không có những dòng chỉ có Mã Hàng mà không có số lượng .......trắng như vậy
cái này mình có thử,, nhưng không biết cách áp dụng cho textbox (mình dùng textbox để truyền dữ liệu từ Form ra Report)
Trích dẫn:Nếu SLNhập ( Hoặc Loại TP )<>0 thì sẽ cho kết quả lọc ra lấy những Loại TP nào có Số lượng Nhập <>0 đc phép hiển thị ( Visbise =Yes) ,không đc hiện thị khi SL nhập ( Hoặc Loại TP )Rỗng -Là inull(Visibise=No)
Chân thành cảm ơn./.
Những người đã cảm ơn
Chân thành cảm ơn./.
Những người đã cảm ơn
http://www.mediafire.com/?h8xapxypul4ncsm

đã convert file và tu luyện bấy lâu,, chả ăn thua,, anh chị em giúp ... nhóc với
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Làm thế nào đánh số trang của một report có nhiều nhóm ledangvan 11 2,670 20-11-16, 01:30 PM
Bài mới nhất: songngam_p89
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều. toancvp 4 263 29-07-16, 11:36 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng phần mềm viết bằng Access trong mạng LAN chantroi_19 9 753 21-06-16, 10:33 AM
Bài mới nhất: lmthu
  [Help] Nhờ anh em trong diễn đàn giúp mình thiết kế chương trình báo dịch hàng ngày vinhpaint 1 256 21-06-16, 09:15 AM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ