Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Lỗi OLE server or Activex Control
Sad 
Tình hình là em đang làm bài tập lớn bằng access đang viết code cho form bình thường chẳng hiểu sao tự dưng
nó bị báo lỗi thế này khi em viết code cho form, Bác nào biết cách khắc phục thì làm ơn giúp em với
040 040 040 em sắp phải nộp rồi mà vẫn chưa làm xong...Các bác cứu em với 040040

[Hình: Untitled_zpsa11f5867.jpg]
Chữ ký của [S]atan Xin chào, mình là [S]atan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-04 -13.
Những người đã cảm ơn
1/ Nhấn Open Help mà xem lỗi gì để biết cách sửa
2/ Import tất cả vào một file mới rồi chỉnh sửa lại
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Lỗi này thì chủ yếu là Macro với code VBA thôi, bạn kiểm tra lại macro hoặc code VBA đó thử nó có bị mất hay lỗi ko? Hôm trước mình có viết 1 chương trình QLBH tự dưng code VBA nó bị xoá sạch laughing
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
mình đoán là trong sự kiện On Open của form bạn để trực tiếp lệnh: Docmd.Maximine phải không? Nếuđúng vậy thì trong AC2007 trở đi nó không cho phép, phải viết code đàng hoàng.024
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
trước đây mình có để sự kiện On Open nhưng sau đó xóa đi
viết lại form từ đâu....bây giờ viết mỗi mấy cái lệnh
docmd.gotorecord,,acnext v..v cũng báo lỗi thế này đây, mãi k sửa đc 040
Chữ ký của [S]atan Xin chào, mình là [S]atan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-04 -13.
Những người đã cảm ơn
Theo như nó báo lỗi này liên quan đến : Vấn đề Macro , Thuộc tính , định dạng của các Filed , các THAM CHIÊU trong Database . Nên thử vào Menu Tool ..> Macro ..> lựa chọn lại
Vào trong Modun ..> Menu Tool ..> xem lại trong tham chiếu có phần nào thiều ( tùy theo hướng Lập trình ,kết nối , trong Datase của mình ) mà thêm vào cho đủ thì chắc sẽ đc !
(Access 2003 và 2007 ...>2010 thì khác nhau ! )
Có gì thì hồi âm nhé !
Chúc thành cống
Khải Nguyên!
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Những người đã cảm ơn Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 109 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  trục trặc với calendar control ebot2006 1 632 14-05-12, 07:17 PM
Bài mới nhất: quan_pc
  Cập nhật ngày từ calendar control ebot2006 2 652 12-05-12, 09:01 PM
Bài mới nhất: ebot2006
  Link và xóa link các Table từ SQL Server 2000. Txgroup_2 6 2,597 11-03-11, 12:01 PM
Bài mới nhất: Txgroup_2

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ