Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Thủ Thuật] Nhập data theo lô tự động vào access
Mình đang quản lý việc nhập Ấn chỉ xe máy theo dõi qua Excel nhưng dữ liệu nhiều thì làm trên Excel rất chậm muốn chuyển qua Access nhưng chưa biết thiết kế dữ liệu sao cho hợp lý để dễ truy xuất và tra cứu dữ liệu vì mình vừa quản lý theo số quyển và series từng liên. nhờ các Cao thủ giúp đỡ chuyển file excel này qua access.

Các bác download file đính kèm nhé: http://www.mediafire.com/view/?3kaieid4h709ten
Chữ ký của heroic Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Lỗi link rùi/ Up lại đi
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Link bình thường mà bác: File của em là excel có sử dụng VBE nên các bác có tham khảo! Các bác có thể nhập data mẫu trong file excel của em, nhưng xử lý của excel chậm nên muốn chuyển qua access cho nhanh! Bác nào giúp em được nhỉ?
Chữ ký của heroic Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Sao chưa có bác nào cho em gợi ý nhỉ?040
Những người đã cảm ơn
Không biết các bác có download được demo file của mình bằng excel ko nhỉ ? sao chẳng thấy phản hồi gì hết!021
Những người đã cảm ơn
(13-04-13, 08:37 AM)heroic Đã viết: Mình đang quản lý việc nhập Ấn chỉ xe máy theo dõi qua Excel nhưng dữ liệu nhiều thì làm trên Excel rất chậm muốn chuyển qua Access nhưng chưa biết thiết kế dữ liệu sao cho hợp lý để dễ truy xuất và tra cứu dữ liệu vì mình vừa quản lý theo số quyển và series từng liên. nhờ các Cao thủ giúp đỡ chuyển file excel này qua access.

Các bác download file đính kèm nhé: http://www.mediafire.com/view/?3kaieid4h709ten

Bợm cũng từng là dân Bảo hiểm đây. Vầy nhé:
- Việc nhập ấn chỉ xe máy thì chắc ăn là phải nhập bằng Excell sẽ nhanh hơn đứa quả nhập bằng AC
- Sau khi nhập bằng Excell thì "chép" sang AC (bằng tay hoặc viết công cụ hỗ trợ): điều này đã có chủ đề trên diễn đàn, bạn chịu khó tìm nhé.
- Sau khi import dữ liệu thô đó vào AC thì viết 1 số công cụ "xào nấu" nó theo yêu cầu của bạn.

Vậy bạn cần mọi người giúp đỡ, góp ý khâu nào?????007
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Làm sao để bước qua giữa ranh giới Access cơ bản và nâng cao toancvp 11 576 14-09-16, 03:50 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Gấp] Hỏi về 14 cách khởi động Access KaiPotter 0 109 05-09-16, 11:11 PM
Bài mới nhất: KaiPotter
  Hướng Dẫn Năng lực của Access sovo007007 2 152 05-09-16, 12:21 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Access có tạo ra 1 bảng như hình này được không toidjtjmtoi 1 142 03-09-16, 07:37 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Kết nối Data qua mạng LAN ( Vấn đề nhức nhối) maidinhdan 12 2,162 21-06-16, 07:39 AM
Bài mới nhất: quanghoasla

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ