Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Xin chỉ giùm cách chống import table
Em có một cơ sở dữ liệu muốn chia sẻ cho nhiều người dùng nhưng khổ nỗi lại sợ bị copy mất dữ liệu em chứa ở table. Cái này rất quan trọng vì nếu ko chống import được thì chắc chắn sẽ ko chia sẻ cho bất kỳ ai dùng. Bác nào biết cách thì chỉ cho em với. Vô cùng hậu tạ.
Chữ ký của thanhnd Xin chào, mình là thanhnd, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-03 -13.
Những người đã cảm ơn
có 1 cách là:
- CSDL của bạn để vào 1 file .mdb và đặt password
- Giao diện chương trình link các table trong file CSDL và dịch thành .mde

sẽ cơ bản giải quyết được vấn đề của bạn! Thân!030
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn thanhnd
(30-03-13, 05:27 PM)thanhnd Đã viết: Em có một cơ sở dữ liệu muốn chia sẻ cho nhiều người dùng nhưng khổ nỗi lại sợ bị copy mất dữ liệu em chứa ở table. Cái này rất quan trọng vì nếu ko chống import được thì chắc chắn sẽ ko chia sẻ cho bất kỳ ai dùng. Bác nào biết cách thì chỉ cho em với. Vô cùng hậu tạ.

Không có cách nào, chỉ có thể
1/ Đặt mật khẩu cho file
2/ Hiden table, query...
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Cám ơn bác Xuân Thành rất nhiều, em muốn chia sẻ nên cách đặt mật khẩu thì ko được rồi. Còn Hiden đi thì vẫn rủi ro khi họ bỏ chức năng hiden.

Bác bomnhauag, cám ơn bác, dịch thành mde thì bảo vệ được form và report ko cho người dùng thay đổi form và reports, cái này em làm rồi ạ.

Nhưng để chạy form và report thì phải dùng dữ liệu (table & query), mà theo ý bác thì dữ liệu phải link sang CSDL để lấy, em ko biết là cách này có được ko nữa vì em chưa làm thế bao giờ. Bác có thể nói chi tiết hơn cho em được không? ý bác là dùng link table hay là dùng code?
Chữ ký của thanhnd Xin chào, mình là thanhnd, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-03 -13.
Những người đã cảm ơn
ở file .mde bạn import table vào (dạng link table ấy). khi dịch sang .mde, bạn bỏ chức năng phím Shift để tránh có kẻ táy máy lục lọi.

ví dụ có 2 máy sử dụng:
- máy chính bạn để CSDL rồi share ra
- máy phụ bạn chép file .mde sang rồi <đổi vị trí CSDL> trỏ tới CSDL đã share thì sẽ chuyên nghiệp hơn.

bạn có thể tìm kiếm chủ đề cách refresh link table này trong forum đấy.
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Nhờ AE chỉ giúp phần import ODBC database với ạ Mr H 1 81 01-12-16, 05:19 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,250 08-10-16, 12:08 AM
  [Hỏi] Chữ IN HOA trong table diepvien1989 5 306 08-09-16, 10:16 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] So sánh 2 Table Lấy ra dữ liệu trùng nhau sang 1 table có sẳn khác thdanh 21 1,678 19-07-16, 04:21 PM
  Lấy dử liệu từ Excel vào table trong Access LINH_AN 1 264 02-06-16, 01:33 PM
Bài mới nhất: ledangvan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ