Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Đặt điều kiện cho query tham số
Cám ơn bạn nha nhưng hình như cũng còn trục trặc. Query tham số hiện ra 2 lần bắt nhập: 1.Quận; 2.Cho biết quận mấy. Thế là có 2 yêu cầu sao? Mình đánh vào ô nào cũng trật.021. À, cho mình hỏi field[Quận] là field mới tạo thì nó lại xuất hiện expr1:[Quận]. Có phải nó có ảnh hưởng đến việc làm cho tham số hiện ra lần thứ nhất là "Quận" không? Bạn làm ơn xem và chỉ thêm cho mình nha. Mình đội ơn bạn nhiều nhiều lắm.007015
Chữ ký của mydaisy55@gmail.com Xin chào, mình là mydaisy55@gmail.com, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-03 -13.
Những người đã cảm ơn
(26-03-13, 11:44 PM)mydaisy55@gmail.com Đã viết: Cho mình hỏi thêm về query tham số. Mình không nhập điều kiện cho criteria nhưng tại sao query tham số vẫn hiện ra? ''Enter parameter value'' cứ hiện ra đòi nhập giá trị cho field[DonGiaBan]? Làm ơn hướng dẫn mình cách khắc phục. Mình xin cám ơn.

Xem lại trong query có trường nào chứa DonGiaban không nhé
Thân mến

(27-03-13, 11:54 AM)mydaisy55@gmail.com Đã viết: Cám ơn bạn nha nhưng hình như cũng còn trục trặc. Query tham số hiện ra 2 lần bắt nhập: 1.Quận; 2.Cho biết quận mấy. Thế là có 2 yêu cầu sao? Mình đánh vào ô nào cũng trật.021. À, cho mình hỏi field[Quận] là field mới tạo thì nó lại xuất hiện expr1:[Quận]. Có phải nó có ảnh hưởng đến việc làm cho tham số hiện ra lần thứ nhất là "Quận" không? Bạn làm ơn xem và chỉ thêm cho mình nha. Mình đội ơn bạn nhiều nhiều lắm.007015

Trong query, tại trường DiaChi, trong phần diều kiện, làm giống như "Bợm" hướng dẫn
Like "*" & [QuanMay] & "*"
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn bomnhauag , mydaisy55@gmail.com
bạn đọc kỹ hướng dẫn và làm i bon vậy sẽ được. sau đó tự sửa sửa 1 chút coi nó ra kết quả khác nhau ra sao rồi rút ra kinh nghiệm cũng như kiến thức bản thân. đó là cách học tốt nhất của Bợm khi còn là sv đó! Thân.

Xuân Tanh đã trả lời bạn rồi đấy! Thanks Xuân Thanh!
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn mydaisy55@gmail.com

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  tạo query trị giá cao nhất tran780 4 105 Hôm qua, 06:03 PM
Bài mới nhất: tran780
  Xin giúp về tạo query để làm theo mẫu report trungminh 10 296 23-05-17, 08:08 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Nhờ sửa lỗi # Error khi tính toán trong Query tieu_ngao 13 402 18-05-17, 06:52 AM
Bài mới nhất: tieu_ngao
  Thiết lập giá bán chi tiết cho query feeling 2 133 11-05-17, 04:22 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Help] Query danh sách mặt hàng có ngày gần nhất với ngày nhập hàng hiện tại ? robocon1183 2 129 27-04-17, 03:12 PM
Bài mới nhất: robocon1183

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ