Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Thắc mắc về giá trị trong hàm IFF
Các anh chị ơi, xin hãy giúp em. Em dám chắc rằng mình đã nhập [biểu thức điều kiện],[giá trị 1],[giá trị 2] trong hàm rất chính xác (bởi vì bài tập có sẵn) thế nhưng em không thể thực hiện được. Access luôn nhắc nhở: "The expression you entered contains invalid syntax/invalid number" dù em đã cố gắng thử rất nhiều lần. Em luôn phát hiện lỗi sai bị bôi đen ở ngay [giá trị 1] dù là "text" hay "number". Em thực sự không hiểu. Mong các anh chị giúp em với.040040040[/size][/font]
Chữ ký của mydaisy55@gmail.com Xin chào, mình là mydaisy55@gmail.com, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-03 -13.
Những người đã cảm ơn
Nếu bị bôi đen ở chỗ giá trị 1 và báo lỗi như zị thì có lẽ bài giải của bạn đã bị sai cú pháp rồi. Bạn nên xem kỹ lại câu lệnh mình đánh đúng chính xác chưa? Với lại bạn nói như vậy khó nhận biết được rằng bạn làm như thế nào hết thì làm sao mopij người biết bạn sai như thế nào mà giúp bạn được. Nếu bạn chưa sửa được thì đưa bài đó lên để mọi người xem và giúp cho. 007
Chữ ký của maixuanthu Kiên trì và bình tĩnh sẽ giúp bạn thành công!
Những người đã cảm ơn
(20-03-13, 11:22 PM)mydaisy55@gmail.com Đã viết: Các anh chị ơi, xin hãy giúp em. Em dám chắc rằng mình đã nhập [biểu thức điều kiện],[giá trị 1],[giá trị 2] trong hàm rất chính xác (bởi vì bài tập có sẵn) thế nhưng em không thể thực hiện được. Access luôn nhắc nhở: "The expression you entered contains invalid syntax/invalid number" dù em đã cố gắng thử rất nhiều lần. Em luôn phát hiện lỗi sai bị bôi đen ở ngay [giá trị 1] dù là "text" hay "number". Em thực sự không hiểu. Mong các anh chị giúp em với.040040040
Vâng, đúng là em nói vậy thật sự rất khó cho mọi người hình dung. Em dùng nhiều hàm IIf lồng nhau, ngay khi chỉ dùng 1 hàm IIf mà vẫn sai lỗi ấy. Em đã thử copy nguyên cả biểu thức của bạn nhưng vô dụng mặc dù bài bạn chẳng xảy ra lỗi. Vậy em xin gửi bài của em và bài của bạn cho mọi người đối chiếu. Mọi người vào địa chỉ : k2100301@gmail.com với password: 2010k2100301 xem giúp em. E
[/quote][/size][/font]
Chữ ký của mydaisy55@gmail.com Xin chào, mình là mydaisy55@gmail.com, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-03 -13.
Những người đã cảm ơn
(21-03-13, 11:18 AM)mydaisy55@gmail.com Đã viết:
(20-03-13, 11:22 PM)mydaisy55@gmail.com Đã viết: Các anh chị ơi, xin hãy giúp em. Em dám chắc rằng mình đã nhập [biểu thức điều kiện],[giá trị 1],[giá trị 2] trong hàm rất chính xác (bởi vì bài tập có sẵn) thế nhưng em không thể thực hiện được. Access luôn nhắc nhở: "The expression you entered contains invalid syntax/invalid number" dù em đã cố gắng thử rất nhiều lần. Em luôn phát hiện lỗi sai bị bôi đen ở ngay [giá trị 1] dù là "text" hay "number". Em thực sự không hiểu. Mong các anh chị giúp em với.040040040
Vâng, đúng là em nói vậy thật sự rất khó cho mọi người hình dung. Em dùng nhiều hàm IIf lồng nhau, ngay khi chỉ dùng 1 hàm IIf mà vẫn sai lỗi ấy. Em đã thử copy nguyên cả biểu thức của bạn nhưng vô dụng mặc dù bài bạn chẳng xảy ra lỗi. Vậy em xin gửi bài của em và bài của bạn cho mọi người đối chiếu. Mọi người vào địa chỉ : k2100301@gmail.com với password: 2010k2100301 xem giúp em. E
[/size][/font]
[/quote]

Thấy bạn nhiệt tình, nên cố vào mail bạn. Mai mốt có up file lên thì dùng Dropbox hoặc Media,GoogleDoc....Chứ có ai cấp cho địa chỉ mail để down bao giờ!
Theo như bạn nói, mình copy toàn bộ câu hoàn chỉnh HOADON_2 qua file HOADON và đổi tên file Tuoi lại thành Tuổi thì vẫn chạy bình thường, mình nghĩ là bạn gõ sai tên cột Tuoi --> Tuổi trong biểu thức.Nếu không được thì gửi thẳng cái file lỗi lên.027
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
ღღღღღTài sản của trungn077 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn mydaisy55@gmail.com
Cám ơn bạn rất nhiều vì đã tận tâm giúp mình. Mình đã sửa lại file Tuoi nhưng cũng chẳng ăn thua. Có phải mình còn thiếu 1 bước nào đó chăng? Làm ơn cho mình hỏi bạn có vào phần Expression builder để nhập biểu thức hay tạo field mới[Độ tuổi] không? Mình thấy trong CSDL HOADON_2, khi vào Expression Builder, mục Expression categories có field[Độ tuổi], còn của mình thì không? Mình thắc mắc không biết là Field đó được tạo ra trước hay sau khi nhập biểu thức??? Có ai biết không?021. Mình buồn quá, hay là bỏ qua đây.008[/size][/font]
Những người đã cảm ơn
Cai nay minh biet, ban vao control panel ->region and language -> additional settings (win 7), tai Tab Number ban sua 2 gia tri :
1. decimal place : .
2.digit grouping symbol : ,
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
Minh vui quá. Mình đã làm được rồi. Cám ơn bạn rất nhiều. Nhưng mình vẫn không hiểu, lỗi sai bị bôi đen ở ngay cụm từ đầu tiên thì tại sao lại liên quan đến việc điều chỉnh number? Bạn có thể giải thích thêm cho mình không? 027
Những người đã cảm ơn
(23-03-13, 10:16 AM)mydaisy55@gmail.com Đã viết: Minh vui quá. Mình đã làm được rồi. Cám ơn bạn rất nhiều. Nhưng mình vẫn không hiểu, lỗi sai bị bôi đen ở ngay cụm từ đầu tiên thì tại sao lại liên quan đến việc điều chỉnh number? Bạn có thể giải thích thêm cho mình không? 027

Không phải lỗi Number mà lỗi ở dấu phân cách. Bạn chuyển từ dấ , sang dấu ; là ok, không phải chỉnh trong Control Panel đâu vì chỉnh như thế sẽ ảnh hưởng tới các chương trình khác
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
theo nhu ban Xuan Thanh noi thi cung phai vo control panel de chinh phan list seperator tu dau , sang ;
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
(23-03-13, 11:10 AM)vulhu06 Đã viết: theo nhu ban Xuan Thanh noi thi cung phai vo control panel de chinh phan list seperator tu dau , sang ;

Không phải chỉnh trong control panen làm gì cho mệt
Khi bạn viết cấu trúc của một hàm mà thấy báo lỗi như trên, ví dụ : IFF([A]>5,"Đậu","Rớt") hãy thay dấu , bằng dấu ; là ok(vì trong control panen mặc định là dấu ; ). Còn nếu bạn thích thì cứ việc chỉnh, và như vậy trong tất cả các chương trình khác bạn cũng phải theo quy tắc này
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Sự khác nhau của Like và "=" trong các hàm D toancvp 6 203 10-11-16, 12:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Thay thế giá trị từ cột này sang cột khác trong 1 query trungminh 6 139 08-11-16, 03:24 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Làm thế nào để dùng SQL trong lập trình? paulsteigel 34 2,197 04-11-16, 05:49 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên
  [Help] Gộp nhiều dòng có cùng điều kiện lên chung một dòng trong query tronghieu9792 4 181 03-11-16, 09:58 AM
Bài mới nhất: tronghieu9792
  [Hỏi] Cách lọc trong query trungdv007 10 355 11-10-16, 08:30 AM
Bài mới nhất: trungdv007

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ