Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Ràng buộc ngày tháng trong table
Question 
có trường "ngaysinh" và "ngayvaolam",mình muốn 18t mới được vào làm, do đó mình ràng buộc là (date()-[ngayvaolam])/365>=18 nhưng nhập dữ liệu thì nó cho nhập luôn không báo lỗi
Chữ ký của huyetcongtu36 Xin chào, mình là huyetcongtu36, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-03 -13.
Những người đã cảm ơn
year([ngayvaolam]) - year([ngaysinh]) >= 18
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn ơi, công thức đó thì đúng với điều kiện mà đề bài yêu cầu thật. Nhưng khi mình đưa vào trong table để ràng buộc nó thì nó báo lỗi không à, chứ nó đâu cho làm đâu. Bạn xem lại và chỉ mình rõ hơn nhe! Cám ơn bạn trước!
Chữ ký của maixuanthu Kiên trì và bình tĩnh sẽ giúp bạn thành công!
Những người đã cảm ơn
vấn đề bắt lỗi nhập liệu này thường là dùng form, bạn nên bắt lỗi trên form rồi thông báo trực tiếp cho người nhập như cách của Xuân Thanh đấy, áp dụng vào table làm chi.024
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Nếu bắt lỗi trong Form thì đâu đúng với yêu cầu của đề bài đâu? Đề bài là bắt lỗi trong table mà. Kiểu dữ liệu của "ngayvaolam" là kiểu Date/time nên điều kiện ràng buộc cũng phải là kiểu Date/time thì mới ràng buộc được. Nhưng theo mình nghĩ thì chuyện bắt lỗi đó thì không cần thiết. Bởi vì khi tuyển dụng là do người quản lý mà. Nếu họ đã tuyển thì mình cứ quản lý và nhập vào bảng thui.
Chữ ký của maixuanthu Kiên trì và bình tĩnh sẽ giúp bạn thành công!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,269 08-10-16, 12:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Hàm Dsum bi lôi khi sư dụng trong query Phung Duc 1 178 13-09-16, 03:44 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Ngày tháng tự động theo hệ thống trungminh 3 252 10-09-16, 12:33 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] Chữ IN HOA trong table diepvien1989 5 309 08-09-16, 10:16 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] So sánh 2 Table Lấy ra dữ liệu trùng nhau sang 1 table có sẳn khác thdanh 21 1,684 19-07-16, 04:21 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ