Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Cách thức tạo thêm user trong Access
Kính chào các anh chị,

em là nhân viên mới. Công ty em hiện có 1 file access có đặt password. Có một vấn đề là bộ phận của em có 2 người, xài chung 1 file access để nhập và quản lý đơn hàng, em nghe mọi người nói trước khi em vô làm thì 2 user có thể thao tác cùng 1 lúc trên database, nhưng không hiểu vì lý do gì mà bây giờ tại cùng 1 thời điểm th2i chỉ có 1 user thao tác được thôi. người kia muốn xài thì người này phải ngưng lại.

Các anh chị cho em hỏi cách nào để tạo 2 user riêng biệt ( có phân quyền càng tốt ) để 2 người có thể cùng làm việc độc lập trên database nha.

Em xin chân thành cảm ơn.
Chữ ký của novacom Xin chào, mình là novacom, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 13-03 -13.
Những người đã cảm ơn
Nếu như đã viết code phân quyền trong chương trình thì bạn phải khai thác trong chương trình đó.
Về cái này, bạn kiểm tra xem nơi lưu cơ sở dữ liệu (tớ đoán dạng Back End) đã chia sẻ theo dạng toàn quyền chưa nhé (cái này search trên diễn đàn có rồi đó, hình như của Noname)
hoặc "Trong form, bạn vào properties=>Tab data=> ô record lock. Bạn chọn là Edited Record" - của NoName big green
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , novacom

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 109 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 149 26-10-16, 04:30 PM
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 101 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  cách sửa lỗi cant find project or library trungminh 4 231 01-10-16, 03:37 PM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ