Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Sao xóa data mà file chương trình không giảm dung lượng???
Chương trình của mình lúc mới viết chưa sử dụng nó khoảng 6mb , sau 1 năm sử dụng , table data chính và các table data phụ có khoảng 100.000 record lúc này chương trình nó nặng 18mb. Vậy mà cuối năm tổng kết xong mình xóa hết 100.000 record để chương trình xử lý nhanh hơn, nhưng sau khi xóa xong chương trình của mình nó vẫn là 18mb , chứ ko quay về 6mb như lúc đầu. Các pro có thể giải thích cho mình biết tại sao hong ????
Chữ ký của con_trai_vl Xin chào, mình là con_trai_vl, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 07-06 -11.
Những người đã cảm ơn
Mở CSDL ( Mở File )
Chọn MENU Tools => Chọn DataBase Utilities => Chọn Compact and Repair DataBase
Good Luck !!! 034
ღღღღღTài sản của hugox03 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn con_trai_vl , Noname , chigonvh
thank u ^^
File chương trình của mình đã trở về dung lượng ban đầu ^^
Chữ ký của con_trai_vl Xin chào, mình là con_trai_vl, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 07-06 -11.
Những người đã cảm ơn
Nguyên nhân do file của bạn bị bành chướng là do khi ta thao tác thêm một dữ liệu sẽ được phình to ra tạo ra nguyên nhân gây ra file ms accesss tăng dung lương. tuy nhiên sau khi xóa vẫn ko làm cho file giảm dung lượng ngay lập tức mà sau khi compac file, nén lại file ms access mới có thể giảm được.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 87 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Hỏi] chương trình đơn giản để so sánh chuỗi text kanmai07 4 319 28-09-16, 06:05 PM
Bài mới nhất: kanmai07
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 133 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Lỗi] Không chạy được VBA Code hungthanmx 3 219 04-09-16, 03:48 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  Thiết kế chương trình quản lý thu chi ChiMai 1 158 03-08-16, 10:52 AM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ