Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Giúp tạo report tổng hợp số tiền từng nhà phân phối
Chào các bác, (mình chỉ tập tọe Access không biết nhiều)
mình có 1 tab dữ liệu nhập sản phẩm của nhiều đơn vị phân phối, Nhờ các bác hướng dẫn tạo một report sao cho khi in ra có kết quả tổng hợp từng nhà phân phối có bao nhiêu tiền hàng
VD: sau một thời gian nhập hàng có bảng sau
[Hình: Untitled-1.jpg]

Bây giời mình muốn có 1 report in ra thống kê mỗi nhà phân phối một dòng: Intimex có tổng bao nhiêu tiền, hapro ?, BIC? (không cần biết sản phẩm gì, chỉ quan tâm đến tiền thôi)
File data đính kèm
http://www.mediafire.com/?hab23kp1ie3h4fh

Mong các bác chỉ giáo và giúp đỡ
Thanks
Chữ ký của multilovehn Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(27-01-13, 04:36 PM)multilovehn Đã viết: Chào các bác, (mình chỉ tập tọe Access không biết nhiều)
mình có 1 tab dữ liệu nhập sản phẩm của nhiều đơn vị phân phối, Nhờ các bác hướng dẫn tạo một report sao cho khi in ra có kết quả tổng hợp từng nhà phân phối có bao nhiêu tiền hàng
VD: sau một thời gian nhập hàng có bảng sau
[Hình: Untitled-1.jpg]

Bây giời mình muốn có 1 report in ra thống kê mỗi nhà phân phối một dòng: Intimex có tổng bao nhiêu tiền, hapro ?, BIC? (không cần biết sản phẩm gì, chỉ quan tâm đến tiền thôi)
File data đính kèm
http://www.mediafire.com/?hab23kp1ie3h4fh

Mong các bác chỉ giáo và giúp đỡ
Thanks

Tạo một select query làm nguồn cho report, chỉ cần lấy 2 trường là NCC và Thanhtien, trong đó group theo NCC và Thanh tiền dùng hanm Sum là OK
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(27-01-13, 05:08 PM)Xuân Thanh Đã viết: Tạo một select query làm nguồn cho report, chỉ cần lấy 2 trường là NCC và Thanhtien, trong đó group theo NCC và Thanh tiền dùng hanm Sum là OK
Thân

Thank bác, nhưng bác có thể chỉ dẫn chi tiết hơn chút được không? group và sum như thế nào với ?
Chữ ký của multilovehn Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(27-01-13, 05:54 PM)multilovehn Đã viết: Thank bác, nhưng bác có thể chỉ dẫn chi tiết hơn chút được không? group và sum như thế nào với ?

Mã:
SELECT tblNhapHang.NCC, Sum(tblNhapHang.ThanhTien) AS TongTien
FROM tblNhapHang
GROUP BY tblNhapHang.NCC;

Dựa vào đó mà làm
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cám ơn bác nhiều nhé, mình làm dc rồi
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cho mình hỏi cách tạo report động theo ngày BayVeo 1 40 7 Giờ trước
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 28 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 139 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 258 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 287 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ