Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Thay đổi hình nền cho forms khi mở !
Khi mình muốn thay đổi hình nền cho forms thì vào chế độ Design -> Thay đổi hình nền ở sự kiện Picture -> Chọn hình tùy ý.

Bây giờ mình muốn các bạn hướng dẫn mình Code nào để khi mở forms lên thì tự động lấy hình tùy ý ở ổ đĩa D:\ làm hình nền cho forms (Tại mình muốn thay đổi hình nền thì chỉ cần thay đổi hình ở ổ đĩa D).

Rất cám ơn các bạn !
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
khi gán picture, nếu picture type là Linked thì nó sẽ tự cập nhật khi bạn đổi hình. (mặc định là Embedded)
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn changkhoonline77
Cám ơn bạn rất rất nhiều. Đúng là cao tay !
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Vậy có cách nào để hình tự động thay đổi (theo ngày chẳng hạn) mà không cần phải đổi hình ở ổ đĩa không bác Noname ơi?
015

Chẳng hạn mình có sẵn 30 tấm hình, để sẵn ở 1 folder nhất định. Mỗi ngày mở access ra, form sẽ tự động lần lượt thay đổi hình nền (là 1 trong 30 tấm hình trên). Khả thi không nhỉ?
Chữ ký của ckno1no Xin chào, mình là ckno1no, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-11 -12.
Những người đã cảm ơn
Đươc chứ, hàm iif trong hoạt động lien quan thôi mà big green
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bác cpucloi chỉ giáo cụ thể hơn giúp em nhé, vì em thử sử dụng hàm trong ô PICTURE của Property ảnh thì thấy không được. Không biết ý bác là dùng, điền hàm ở đâu?
Chữ ký của ckno1no Xin chào, mình là ckno1no, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-11 -12.
Những người đã cảm ơn
Có bác nào có cao kiến không nhỉ? hay đây là 1 yêu cầu ngoài khả năng của access ta?
Những người đã cảm ơn
Không có gì là ngoài khả năng cả!
Chẳng qua thấy nó mất thời gian nên mọi người lười trả lời thôi.
Nếu bạn biết code thì đã không hỏi những câu như "sử dụng hàm chỗ nào? " thế,
Còn không biết thì làm những cái cơ bản khác cho chương trình hiệu quả hơn là chăm chú vào giao diện.

Như cái ví dụ trên, ta có thể làm như sau trong sự kiện form load
Mã:
Private Sub Form_Load()
Select Case Day(Date)
Case 1
Me.Picture = "duong dan ngay 1"
Case 2
Me.Picture = "duong dan ngay 2"

Case 3
Me.Picture = "duong dan ngay 3"
Case Else
Me.Picture = "duong dan nhung ngay con lai "
End Select
End Sub

Tương tự với cú pháp case ta sẽ làm đủ cho 30 ngày.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Khải Nguyên Sorry " ckno1no " và một số Bạn Thành Viên , ý tôi cũng vậy chỉ làm đơn giản
còn những hoa hoét ,lòe loẹt v.v.v không thích .Quan trọng nhất là Code.. cách trình bày sao cho nhìn vào là thấy bắt mắt , ý tưởng , cách bày binh bố trận trong chương trình để thể hiện chương trình sao cho thuận tiện , nhìn vào không rối mắt mà nếu có Xuất CT cho người khác khi họ có nhu cầu
thì cũng dễ sử dụng . Mà dễ sử dụng thì càng dễ sửa nếu khi có phát sinh thêm ....các vấn đề liên quan khác
Một số bài đưa ra " Mình cần một đề án ...v.v.v.v thời gian gấp v.v.v. .." , làm bài hộ để thi lấy bằng cấp , cô giáo giao bài cho để .....chỉ cần làm được .. thì......Xin lời giải nhưng đọc qua thấy .....vì tế nhị nên bản thân tôi cũng nản ,,ngại kg muốn giải đáp ....
Sorry tất cả Thành Viên .. Theo Khải Nguyên nghĩ đây là trang " DIễn Đàn " để trao đổi kinh nghiệm , nâng cao kiến thức ,chứ kg phải nơi mua bán ..còn nếu mình có nhu cầu khác muốn có một CT Phần mềm Quản Lý ...gì gì đó với mục đích khác ,thì trên mạng có rất nhiều ! Bản thân Khải Nguyên nghĩ không thích Vụ Lợi ...kg đúng nghĩa của tên được trao là " DIỄN ĐÀN THỦ THUẬT ACCCESS...ở trên Diễn Đàn này làm mất hay cho " Board and all of you on the forum"
Khải Nguyên Sorry nhiều !
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Thay đổi hình ảnh theo mã feeling 3 152 04-11-16, 05:18 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Thay đổi màu nền các dòng theo điều kiện trên form Continuous tranthanhan1962 9 1,701 27-09-16, 11:01 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Xin giúp tạo 1 trường trong table đánh số tự động thay cho autonumber trungminh 7 450 16-09-16, 05:17 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Hiện các nội dung các file văn bản và hình ảnh trên Form thdanh 2 144 22-07-16, 10:26 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Co dãn form access theo độ phân giải màn hình hoanbhxhls 13 1,108 21-07-16, 11:28 AM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ