Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ai bik lỗi này khi tạo subform ko?xin cách sửa lỗi?
cho mình hỏi cái lỗi "The link you selected cannot be used.  This link was created based on relationships between source tables.  To use this link you must add the missing fields to the form or report record sources." Khi tạo subform mình bấm chọn field xong rùi Next ko dc cứ xuất hiện lỗi đó. Lỗi này lần đầu gặp khi thực hành ở nhà thì ko bị nhung khi thi thì lại bị cái này ức chế. Vì lỗi này mình ngồi 1 tiếng đồng hồ ngồi chơi xới nước.040 Trước khi thi mình cẩn thận lấy bài tập thực hành rùi mà lên trường Thi thj lại bị lỗi đó chỉ bik ngồi khóc030
Chữ ký của zoomouse Xin chào, mình là zoomouse, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 02-12 -12.
Những người đã cảm ơn
KHi tạo Main-Sub các bạn thường bị lỗi như sau:
- khả năng bị lỗi khi tạo khóa cho 2 bảng
- hoặc lúc đưa 2 bảng vào tạo main - sub bạn đưa thiếu khóa liên kết giữa 2 bảng (ví dụ bạn đưa hoa đơn và CTHD vào nhưng bảng CTHD bạn ko cho MAHD vào để liên kết ... đây là lỗi thường gặp)
- Hoặc bạn đưa trình tự 2 bảng vào không đúng quy trình của nó (bảng 1 vào trước bảng nhiều vào sau... cuối cùng đưa thêm các phần phụ)
Hẻo quá thì đưa bài lên đây anh em mổ sẻ ra tìm được nguyên nhân liền......

p.s Kinh nghiệm khi tạo Main-Sub là làm wizard cho nó lành sau đó Design tiếp thêm mắm muối nữa cho nó có vị big green
Chữ ký của duyhiep Xin chào, mình là duyhiep, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-11 -12.
Những người đã cảm ơn
tạo main form và subform không khó. lỗi của bạn là do relationship có nghĩa là mối quan hệ giữa các bảng không logic là nguyên nhân dẫn đến khí links mainform và sub form nó báo như thế. bạn thử xem lại xem cách của bạn làm xem có đúng là gặp vấn đề đó ko nhé. đúng vậy trong ms access có creat subform theo winzard vừa nhanh và dễ cho cả những người mới làm và cho cả những ai đã làm chuyên nghiệp rồi. bạn thử lại nhé.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách đề tạo Combo Box và List Box Tương ứng Godspear 1 41 Hôm qua, 01:42 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 35 Hôm qua, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 358 12-10-16, 01:01 AM
Photo [Hỏi] Cách tạo link để Open form toancvp 7 362 01-09-16, 11:37 PM
  [Hỏi] Combo box trong subform killer113 4 270 31-08-16, 10:02 AM
Bài mới nhất: killer113

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ