Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Xin hướng dẫn cách lấy các ký tự đầu của hàm Dlookup
Như tiêu đề mình muốn lấy các ký tự đầu hoặc cuối của 1 hàm Dlookup thì mình làm sao?
Chữ ký của changkhoonline77 Xin chào, mình là changkhoonline77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-06 -12.
Những người đã cảm ơn
(08-12-12, 07:22 PM)changkhoonline77 Đã viết: Như tiêu đề mình muốn lấy các ký tự đầu hoặc cuối của 1 hàm Dlookup thì mình làm sao?

Đúng là botay.com. Cần nói rõ và cụ thể thì mới có người giúp được
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn changkhoonline77
ví dụ như mình dùng hàm Dlookup("[HOTEN]","tblData","DIACHI like 'Bình Dương' and MAHANG='IT01'")
kết quả cho ra Nguyễn Văn A
Mình chỉ cần hiện chữ Nguyễn hoặc Văn A hoặc lấy mấy ký tự đầu hay cuối theo mong muốn. không cần hiện hết Nguyễn Văn A thì mình làm sao?
Chữ ký của changkhoonline77 Xin chào, mình là changkhoonline77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-06 -12.
Những người đã cảm ơn
(10-12-12, 10:23 PM)changkhoonline77 Đã viết: ví dụ như mình dùng hàm Dlookup("[HOTEN]","tblData","DIACHI like 'Bình Dương' and MAHANG='IT01'")
kết quả cho ra Nguyễn Văn A
Mình chỉ cần hiện chữ Nguyễn hoặc Văn A hoặc lấy mấy ký tự đầu hay cuối theo mong muốn. không cần hiện hết Nguyễn Văn A thì mình làm sao?

Lấy ký tự!
Đầu: left(dllokup(...),...)
Giữa:mid(dlookup(...),...)
Cuối:right(dlookup(...),...)
Chữ nguyễn:left(len(find(dlookup(...)," ")))
Chữ Văn A:right(dlookup(...),len(dlookup(...)) - left(len(find(dlookup(...)," "))))
Còn tuỳ vào kiểu dữ liệu mà tuỳ biến...007
Tuy hơi vài vòng nhưng cũng ok,còn gọn hơn nữa thì 021
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
ღღღღღTài sản của trungn077 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn changkhoonline77
Sử dụng hàm tách họ tên của Noname (search trên diễn đàn là có) kết hợp với Dlookup là ra thôi bạn 014
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Sorry ! Mình học Access xong 2005 nhưng khi làm việc còn phải cày miệt mài , ăn cắp giờ Cty khi rảnh + về nhà đến lòi mắt trên máy = sách lập trình , tham khảo của " Ông văn thông " mà mới tàm tàm . Phải luyện như luyện võ cơ bạn à . Nếu mình tự tìm hiểu lập trình lấy thì nhờ rất lâu từ đó mới RA ĐỜI được !
" Không có việc gì khó
chỉ sợ học không nhiều
Hàm viết ra có sẵn
chưa hiểu thì học thêm !!!!! "
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Những người đã cảm ơn Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ hướng dẫn! toaneurowindow 1 12 8 Giờ trước
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] nhờ mọi ngườigiúp đỡ về hàm Dlookup allmylove162 4 110 22-11-16, 11:57 PM
Bài mới nhất: allmylove162
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 99 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  cách sửa lỗi cant find project or library trungminh 4 230 01-10-16, 03:37 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Cách đưa chức năng compact & repair vào form toancvp 6 489 24-08-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ