Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Mình muốn tạo textbox hay combobox trên Report có thể chỉnh sửa
Mình làm 1 report có tiêu đề là "Danh sách". Nhưng mà mõi lần tìm kiếm thông tin trên Form rồi xuất qua report thì mõi lần mõi khác. Muốn tạo textbox hay combobox trên Report mà khi mở Report lên mình có thể chỉnh thêm vào được nội dung như là Danh sách sinh năm 1990. Các bạn hướng dẫn giúp mình
Chữ ký của changkhoonline77 Xin chào, mình là changkhoonline77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-06 -12.
Những người đã cảm ơn
changkho
Bạn lên tìm hiểu lại căn bản của access
Report chỉ là báo cáo sử dung để hiển thị trên màn hình và in ra máy in
=============> không thể sửa trực tiếp
Chỉ có cách sửa qua form hoặc table thôi nhé
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
thì bởi vậy mình mới hỏi có cách nào làm được hong đó.
Mình nghĩ ra ý tưởng là làm textbox ở trên form tìm kiếm luôn. rồi truyền giá trị trên textbox đó cùng với thông tin tìm đươc qua report. trên report vẽ 1 textbox lấy nguồn từ textbox đó
Chữ ký của changkhoonline77 Xin chào, mình là changkhoonline77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-06 -12.
Những người đã cảm ơn
Đúng, đó là cách mọi người dùng để sửa thông tin cho report.
Trường hợp khác bạn có thể tạo bảng VD: t_sys_dvsd (cqchuquan, donvi, tel,....,tieudebaocao,nguoiky1,nguoiky2,....), sau đó sử dụng hàm dlookup để đưa thông tin vào reports. Với cách như vậy bạn có thể tùy biến report dễ hơn (VD thay đổi tên cơ quan, thay đổi số lượng người ký báo cáo, thay đổi tiêu đề, thay đổi kiểu chữ hay font chữ, ...)
Bạn nghiên cứu tiếp sẽ thấy có nhiều điều hay big green
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

Những người đã cảm ơn Noname , changkhoonline77
Sao thay đổi được kiểu chữ font chữ bạn?
Những người đã cảm ơn
Tạo combox, load các font chữ vô đó. Tại thuộc tính onload của reports đặt txtbox.fontname = .....!combox

Những người đã cảm ơn changkhoonline77
(18-11-12, 04:39 PM)cpucloi Đã viết: Đúng, đó là cách mọi người dùng để sửa thông tin cho report.
Trường hợp khác bạn có thể tạo bảng VD: t_sys_dvsd (cqchuquan, donvi, tel,....,tieudebaocao,nguoiky1,nguoiky2,....), sau đó sử dụng hàm dlookup để đưa thông tin vào reports. Với cách như vậy bạn có thể tùy biến report dễ hơn (VD thay đổi tên cơ quan, thay đổi số lượng người ký báo cáo, thay đổi tiêu đề, thay đổi kiểu chữ hay font chữ, ...)
Bạn nghiên cứu tiếp sẽ thấy có nhiều điều hay big green

ko hiểu sao bạn lại có suy nghĩ trên, đã là báo cáo thì nội dung là nội dung hiện có, sao lại thay đổi lung tung, mình nghĩa bạn ko thể hay hơn microsoft, bạn nghĩ tới được mà tập đoàn Ms ko nghĩ tới
tất nhiên điều bạn muốn thực hiện tất cả có thể thông qua form
Chữ ký của philongthiensu Xin chào, mình là philongthiensu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-09 -12.
Những người đã cảm ơn
Chào philongthiensu, bạn chưa đọc bài #2 của tớ à.

Những người đã cảm ơn
(20-11-12, 11:56 PM)philongthiensu Đã viết: ko hiểu sao bạn lại có suy nghĩ trên, đã là báo cáo thì nội dung là nội dung hiện có, sao lại thay đổi lung tung, mình nghĩa bạn ko thể hay hơn microsoft, bạn nghĩ tới được mà tập đoàn Ms ko nghĩ tới
tất nhiên điều bạn muốn thực hiện tất cả có thể thông qua form

Không phải báo cáo lúc nào cũng như nhau hết. Đôi lúc cần phải thay thông tin trên báo cáo như: người lập danh sách, danh sách gì......Vì mình xuất thông tin trên form tìm kiếm với nhiều giá trị nên danh sách đó sẽ khác nhau, bởi vậy mới cần thay đổi ở report
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] cách giữ dòng tiêu đề trên trang 1 khi in. hoanghai902 3 50 Hôm qua, 04:24 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 24 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 253 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 286 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ