Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Xem report ở trang hiện tại làm thế nào hả các bác?
Các bác cho em hỏi, hiện tại em có Form thông tin lý lịch vừa nhập, vừa xem luôn. Em muốn tạo nút sao cho đến thông tin người mà em đang xem khi in thông tin người đó thì xuất ra report của người em đang xem thì em phải làm thế nào. Mong các bác chỉ giáo cho em với. Cảm ơn các bác trước
Chữ ký của soihu Xin chào, mình là soihu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-10 -12.
Những người đã cảm ơn
(22-10-12, 11:11 PM)soihu Đã viết: Các bác cho em hỏi, hiện tại em có Form thông tin lý lịch vừa nhập, vừa xem luôn. Em muốn tạo nút sao cho đến thông tin người mà em đang xem khi in thông tin người đó thì xuất ra report của người em đang xem thì em phải làm thế nào. Mong các bác chỉ giáo cho em với. Cảm ơn các bác trước

Thông thường thì khi trên form nhập liệu và xem thì tất nhiên phaỉ có 1 khoá bị ràng buộc, ví dụ như nhập thông tin sinh viên thì chắc phải có MASV.Vậy thì trong báo cáo lấy ra những thứ cần rồi cho điều kiện = với khoá bị ràng buộc đó.
Ví dụ: lấy tất cả các thông của sinh viên đang đứng trên form thì ta có: MASV = forms!tên form.textbox MASV, thì đang nằm ở đâu thì nó sẽ in ra sinh viên đó.
034034034
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
ღღღღღTài sản của trungn077 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Em có vài thắc mắc các bác có thể giải thích dùm em với :
Thứ nhất:Giả sử trong form đó không có khoá chính hay khoá phụ thì phải làm như thế nào?
Thứ 2 là em muốn làm nút in (command button) để in thông tin học sinh đó. Ví dụ em đang xem thông tin học sinh thứ 8 thì em muốn có nút in sẽ xuất ra report của học sinh thứ 8 này.
Do access này em tự học nên mang các bác chỉ giáo giúp em với sad
Chữ ký của soihu Xin chào, mình là soihu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-10 -12.
Những người đã cảm ơn
(23-10-12, 12:01 AM)soihu Đã viết: Em có vài thắc mắc các bác có thể giải thích dùm em với :
Thứ nhất:Giả sử trong form đó không có khoá chính hay khoá phụ thì phải làm như thế nào?
Thứ 2 là em muốn làm nút in (command button) để in thông tin học sinh đó. Ví dụ em đang xem thông tin học sinh thứ 8 thì em muốn có nút in sẽ xuất ra report của học sinh thứ 8 này.
Do access này em tự học nên mang các bác chỉ giáo giúp em với sad

1/ Trong form không có khóa chính hay phụ mà là ở trong table
2/ Trên form đang thể hiện thông tin học sinh nào thì làm the hương dẫn của bạn trungn077
Câu lệnh trong nút command là : Docmd.OpenReport "rptHocSinh", acPreview,,"[MaHS] = '" & Me.MaHSX & "'"
rptHocSinh là tên Report cần mở. MaHSX là tên của Mã Học Sinh đang hiển thị trên form
Nút lệnh nằm ngay trên form cập nhật học sinh
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn soihu
thanks các bác. Em hỏi nhầm là nếu trong table không có khoá chính, cũng không có khoá phụ thì phải xử lý việc tạo nút in trang hiện tại trong form như thế nào sad
Những người đã cảm ơn
Tốt nhất nên tạo 1 khóa chính (VD: ID) dạng Autonumber dùng để nhận dạng mẩu tin và thực hiện theo cách của Xuân Thanh (filed này không ảnh hưởng gì đến dữ liệu của bạn)
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Update dữ liệu vừa nhập trên Forms đó vào một table sao đó dùng Report lấy dữ liệu table đó để in
Chữ ký của khuuquytrung Không gì là bí mật cả (hãy cùng chia sẻ và nhận sẻ chia)
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 3 42 Phút trước
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 248 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 286 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 109 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ