Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] Lỗi another user are attempting to change the same data khi mở file access
Nhờ các bạn hướng dẫn xử lý file access đã bị lỗi như sau:
Sau khi viết xong phần mềm đặt hàng và đã nhập dử liệu tương đối nhiều. Dung lượng tăng lên khoảng 1.16Mb.
Tôi không hề chỉnh sửa gì nửa trong design.
Vào một ngày xấu trời, khi mở file này thi báo lỗi:

Kính nhờ các cao thủ gỡ giùm.
Trân trọng cám ơn!!!!

File đính kèm Thumbnail(s)

Chữ ký của bangnguyencong Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Gửi file lên, xóa bớt dữ liệu đi nếu thấy nhạy cảm
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
File bị lỗi đây bạn.
http://www.mediafire.com/?bz10kf6mprk87jh
Không mở được làm sao xóa bớt dữ liệu. Nói chung dữ liệu cũng không có gì bí mật.
Chữ ký của bangnguyencong Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(17-10-12, 07:20 PM)bangnguyencong Đã viết: File bị lỗi đây bạn.
http://www.mediafire.com/?bz10kf6mprk87jh
Không mở được làm sao xóa bớt dữ liệu. Nói chung dữ liệu cũng không có gì bí mật.

Chẳng mở được file của bạn.040040 trước khi làm việc này chắc hẳng một điều là bạn phải có một file góc được sao lưu và không bị lỗi đúng không (làm gì mà không dự phòng)014. Như vậy nhé: Xem lại cái Option của nó, database đang ở chế độ Shared hay Exclusive. Nếu Exclusive thì chuyển về Shared.
Mặt khác, chắc rằng file của bạn đang bị xử lý một nơi khác khi bạn đang cố thực thi một tác vụ nào đó.
Các đại cao thủ xin cho ý kiến, đối với file bạn này gửi, ôi ôi!!! thật kinh khủng.(File này bị Access vô hiệu hoá mất rồi, sửa sao đây021027
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
ღღღღღTài sản của trungn077 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Đúng là còn file gốc. Nhưng lúc đó dữ liệu không có là bao. Bây giờ file hiện hành bị lỗi trong khi dữ liệu đã nhập tương đối nhiều.
Mình định khắc phục bằng cách import vào file gốc dữ liệu từ file bị lỗi nhưng không import được. Nó cũng báo lỗi giống như khi mở file lỗi.
040040040040040
hu!hu!hu!
Những người đã cảm ơn
Với file và thiết kế của bạn thiết kế của bạn thì mình nghĩ không sớm thì muộn cũng sẽ xảy ra lỗi này! Cũng đã nhiều lần mình nói trên diễn đàn là không nên lưu Object vào thẳng database, mà lưu đường dẫn thôi! Vì điều này làm database của bạn dễ lỗi và phình to rất nhanh.

Không riêng Access mà đa số các ứng dụng MS Office đều thỉnh thoảng xảy ra corrupt. Cách thường dùng là dùng bản backup gần nhất!

Có một số phần mềm giúp bạn recorvery lại file nhưng tất cả đều tính phí! Nếu bạn thấy database là quan trọng thì mua, giá từ 30-100USD tùy loại.

Bạn có thể search trên mạng cụm từ SysInfoTools MS Access Database Recovery. Để mua phần mềm và sửa file của mình
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nhannt4

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 79 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 107 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 149 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  thay đổi biểu tượng Access dưới thanh Start từ win 7 đến win 10 thanhtruong 7 431 05-08-16, 10:53 PM
Bài mới nhất: hungefi
  [Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều. toancvp 4 262 29-07-16, 11:36 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ