Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Điều khiển trang
mình thiết kế mẫu tin trực tiếp trên form khi in vẫn bình thường, màu nào ra màu đó.
khi thiết kế mẫu tin trên Điều khiển trang thì in ra bị đen nền form, có nghĩa là chổ không có mẫu tin thiết kế mới bị đen, còn màu của mẫu tin thì vẫn đúng
cả nhà có ai hiểu giúp mình với, vì nội dung mình thiết kế phải ở trên nhiều trang mới đủ.
thanhs
Chữ ký của camau Xin chào, mình là camau, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-07 -12.
Những người đã cảm ơn
Tớ không hiểu "thiết kế mẫu tin" của bạn là gì? Bạn post file lên xem để mọi người giúp cho big green
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn camau
(23-09-12, 09:36 PM)cpucloi Đã viết: Tớ không hiểu "thiết kế mẫu tin" của bạn là gì? Bạn post file lên xem để mọi người giúp cho :D
cả nhà thông cảm, phần mềm mình thiết kế theo yêu quan trọng của cơ quan nên không thể post file lên cho cả nhà đựơc, cáo lỗi nhé!
ý là khi thiet kế form thì mình dùng form nền ở chế độ Standard, chọn màu trắng, sau đó dùng công cụ Tab Control để tạo trang trên nền form, rồi mình mới thiết kế mẫu tin lên từng trang, khi in ra giấy thì nền giấy đen....
thanhs:034
Chữ ký của camau Xin chào, mình là camau, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-07 -12.
Những người đã cảm ơn
Ở đây ý bạn là bạn sử dụng luôn form như chế độ báo cáo để in ra giấy.

Thông thường khi báo cáo người ta sử dụng report, mặc định nền là trong suốt.

Tớ thử in form của tớ đặt nền màu trắng thì OK, không vấn đề gì?

Bạn tách và gửi form cần in lên xem sao?034
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

(24-09-12, 11:41 AM)cpucloi Đã viết: Ở đây ý bạn là bạn sử dụng luôn form như chế độ báo cáo để in ra giấy.

Thông thường khi báo cáo người ta sử dụng report, mặc định nền là trong suốt.

Tớ thử in form của tớ đặt nền màu trắng thì OK, không vấn đề gì?

Bạn tách và gửi form cần in lên xem sao?034
Đúng rồi, mình in trực tiếp trên form. Vì như mình đã nói, phần mềm mình làm có đến 8 trang lận, trong khi đó report chỉ in mỗi trang trên 1 thư mục riêng, rồi số lượng lớn phải tìm nữa rất mất thời gian.
Vì vậy mình thiết kế trang trên form để vừa xem, nhập và in luôn. chỉ cần click chọn từ trang 1 đến 8 là OK rồi.
vấn đề là ở chổ đó.
các bạn giúp mình với nha!
thanhs
Những người đã cảm ơn
Tớ rất muốn giúp, bạn xem lại 2 câu cuối của trả lời lần trước nha021

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lọc có điều kiện ở listbox phiacuoiconduong 2 91 18-11-16, 06:40 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 177 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju
  Thay đổi màu nền các dòng theo điều kiện trên form Continuous tranthanhan1962 9 1,698 27-09-16, 11:01 PM
  Không cho phép điều chỉnh kích thước của Form ChiMai 1 126 18-09-16, 01:27 PM
  [Hỏi] Cách hiện các record trong combo box theo điều kiện toancvp 5 334 02-07-16, 12:21 AM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ