Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Nut Di Chuyen Tren Mau Tin
Mình thiết kế 1 nút để di chuyển đến các mẫu tin kế tiếp trên form bằng tự động. Tuy nhiên, khi đã duyệt qua hết tất cả mẫu tin mà tiếp tục nhấp nút sẽ báo lỗi. Mình cố gắng tìm cách khắc phục để khi nhấn tiếp nút thì sẽ tự động chuyển về mẫu tin đầu tiên, nhưng vẫn chưa được. Mong các bạn giúp đỡ. Mình cám ơn trước nhé
Chữ ký của vivu Xin chào, mình là vivu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 06-06 -12.
Những người đã cảm ơn
(10-09-12, 01:58 AM)vivu Đã viết: Mình thiết kế 1 nút để di chuyển đến các mẫu tin kế tiếp trên form bằng tự động. Tuy nhiên, khi đã duyệt qua hết tất cả mẫu tin mà tiếp tục nhấp nút sẽ báo lỗi. Mình cố gắng tìm cách khắc phục để khi nhấn tiếp nút thì sẽ tự động chuyển về mẫu tin đầu tiên, nhưng vẫn chưa được. Mong các bạn giúp đỡ. Mình cám ơn trước nhé

Ví dụ nha:
Đây là đoạn code của nút lệnh mẫu tin kế tiếp
Private Sub Command4_Click()
On Error GoTo Err_Command4_Click

DoCmd.GoToRecord , , acNext

Exit_Command4_Click:

Exit Sub

Err_Command4_Click:
MsgBox Err.Description
Resume Exit_Command4_Click

End Sub

Bạn sửa lại như thế này thử xem
Private Sub Command4_Click()
On Error GoTo Err_Command4_Click

DoCmd.GoToRecord , , acNext

Exit_Command4_Click:

Exit Sub

Err_Command4_Click:
DoCmd.GoToRecord , , acFirst
Resume Exit_Command4_Click

End Sub
Chữ ký của hadangpr Hỡi thế gian ngu là gì mà không ai chịu nhận! gforum
Những người đã cảm ơn vivu

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Không thể mở hình ảnh theo đường link ảnh trên access 2016 tvn_hut 0 62 14-03-18, 04:24 PM
Bài mới nhất: tvn_hut
Photo Tao nut tim kiem va cho ket qua tren form tuong ung voi cac truong Winston nguyen 10 352 07-03-18, 08:19 AM
Bài mới nhất: Winston nguyen
  Hướng Dẫn Tìm kiếm theo nhiều tiêu chí trên Form mrtoanbin 10 661 11-02-18, 04:19 PM
Bài mới nhất: haidc
  [S.O.S] Điều khiển hiển thị record trên form qua mạng LAN tranthanhan1962 16 913 21-01-18, 05:31 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Làm sao lấy lại thông tin có sẵn trên mainform pvhung76 5 285 14-01-18, 08:29 AM
Bài mới nhất: cpucloi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line