Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Quản Lý Kho TER
Mình cũng đang gặp khó khăn trong file quản lý kho: trong query tổng hợp số lượng, diễn giải, date, vị trí,.... Một khi mình muốn trích xuất một loại mã hàng theo tiêu chuẩn FIFO (date cũ xuất trước, date mới xuất sau) với một số lượng ngẫu nhiên thì làm sao có thể trích ra một report kết quả chỉ lấy đúng số lượng cần thiết (cũng gồm các cột thông tin trên), report kết quả sẽ tự dừng lại tại vị trí thích hợp khi số lượng đã lấy đủ (vd: tồn kho là 1000 cartons nhưng chỉ lấy 550 cartons thì access sẽ tự động trích ra 1 report kết quả chỉ lấy đúng số lượng 550 cartons theo tiêu chuẩn FIFO). Mình đang rất cần, các bạn giúp mình với nhé!
Chữ ký của simple man Xin chào, mình là simple man, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-10 -11.
Những người đã cảm ơn
Cái này thì phải chờ bác chủ giúp chúng mình thôi, vì file .mdb bác ấy ko share happy

Bác chủ cố gắng giúp em và người đàn ông đơn giản nhé happy
Chữ ký của uronmapu Cảm ơn cả nhà

Để học Access không nên ngại đặt câu hỏi

Uron
Những người đã cảm ơn
(03-09-12, 11:52 PM)uronmapu Đã viết:
(18-08-12, 03:41 PM)ttm20062008 Đã viết:
(18-08-12, 12:43 PM)uronmapu Đã viết: Em chỉ cần trên phiếu xuất, hóa đơn bán hàng thôi ạ, khi in ra cũng có thêm 3 cột dài, rộng, số viên

Còn lại chỉ cần số lượng thôi
Thanks bác

Của Bác đây: http://www.mediafire.com/?84c6r41d6kpctmb

OK
Nhưng mình thấy trong phần Giới thiệu có thông tin của bạn, liệu mình có thể tự thay đôi?
Và trong cả cái Menu chính có thông tin của bạn, mình ko muốn hiển thị ...

Trong file của bạn, vào phần Xuất kho, thì bị báo lỗi
Enter Parameter Value
SoCai_ChiTiet.Dai
SoCai_ChiTiet.Rong
SoCai_ChiTiet.SV

Mình ko thể chỉnh sửa được, ngoài ra mình cũng muốn thêm 1 số ghi chú, nhưng ko có file mdb, mình ko biết bổ sung kiểu gì

Xin bác chủ tư vấn và có thể chia sẻ????
Lỗi này đã nói cho Bác cách khắc phục rồi mà, Bác xem các bài trước sẽ thấy.
Vì đây là file .mde nên các Thông tin về em không thay đổi được đâu bác à 005

(04-09-12, 07:42 AM)simple man Đã viết: Mình cũng đang gặp khó khăn trong file quản lý kho: trong query tổng hợp số lượng, diễn giải, date, vị trí,.... Một khi mình muốn trích xuất một loại mã hàng theo tiêu chuẩn FIFO (date cũ xuất trước, date mới xuất sau) với một số lượng ngẫu nhiên thì làm sao có thể trích ra một report kết quả chỉ lấy đúng số lượng cần thiết (cũng gồm các cột thông tin trên), report kết quả sẽ tự dừng lại tại vị trí thích hợp khi số lượng đã lấy đủ (vd: tồn kho là 1000 cartons nhưng chỉ lấy 550 cartons thì access sẽ tự động trích ra 1 report kết quả chỉ lấy đúng số lượng 550 cartons theo tiêu chuẩn FIFO). Mình đang rất cần, các bạn giúp mình với nhé!
Theo phương pháp FIFO mình chưa nghiên cứu, file TER chỉ tính giá xuất kho theo pp bình quân gia quyền cuối kỳ
Những người đã cảm ơn uronmapu
Hì, những thông tin mang tính cá nhân, bác có thể sửa lại, để trống trong file mdb rồi convert sang mde rồi share lại cho mọi người là được mà happy

Lỗi của bác e đọc hết 3 trang trong bài này mà ko thấy hướng dẫn ạ

Uron
Những người đã cảm ơn
(04-09-12, 09:35 AM)uronmapu Đã viết: Hì, những thông tin mang tính cá nhân, bác có thể sửa lại, để trống trong file mdb rồi convert sang mde rồi share lại cho mọi người là được mà happy

Lỗi của bác e đọc hết 3 trang trong bài này mà ko thấy hướng dẫn ạ
Phần thông tin ghi trên form, mục đích PR tên tuổi đấy bác à015015007
Đã trả lời ở trang 1 bài thứ 9.
(19-08-12, 02:38 PM)ttm20062008 Đã viết:
(18-08-12, 09:54 PM)uronmapu Đã viết: Cảm ơn bác, khi e vào phần xuất kho thì bị lỗi như hình đính kèm ạ
Cái này không có công nợ, phiếu chi, phiếu thu bác nhỉ?
Chào Bác, lỗi này chắc bác gắn dữ liệu là Data3, data3 chưa sửa lại cấu trúc của tbl SoCai_ChiTiet, bác gắn dữ liệu Data4 vào là được, sau này muốn quản lý trên nhiều dữ liệu bác cứ copy Data4 rồi đổi tên lại. Thân!
Cảm ơn bạn, mình đã sửa theo gợi ý của bạn

Nhưng khi chọn Mã Hàng Hóa thì ko được happy

Tìm ra rồi: vào thêm mới thêm được happy

File đính kèm Thumbnail(s)

Uron
Những người đã cảm ơn
Trong danh mục hàng hóa ko có đơn vị là mét vuông m2 bác chủ ạ happy

Bác có thể thêm vào được ko?

Vào bảng DanhMucDVT happy ok rồi

Uron
Những người đã cảm ơn
cái qryPhieuXuat_main-rptPX bị tràn trang bác chủ ạ, cái này thì chịu mình ko chỉnh sửa được thật

Uron
Những người đã cảm ơn
Bác đợi ngày mai em chỉnh lại cái report đó, sao máy kia làm ko thấy tràn trang, coi máy khác lại có, khó hiểu thật016
Cảm ơn bác chủ, em cũng muốn bổ sung thêm 1 số cách tính và thông tin như bên dưới nữa,xin bác chỉnh giúp luôn ạ

Tiền hàng: = cộng tất cả các tiền trong cột Thành Tiền
Thuế VAT (10%): = Tiền hàng nhân 10 chia 100
Tổng: = Tiền hàng + Thuế VAT
Tiền giảm cho khách hàng: nhập 1 số
Tiền thực thanh toán: = Tổng + tiền giảm cho khách
Ngày khách hàng hẹn thanh toán: tự nhập 1 ngày
Hà Nội, ngày xx tháng xx năm xxxx: = ngày, tháng, năm hiện tại trong máy tính

Người mua hàng Thủ Quỹ Thủ Kho Người Lập
(Ký và ghi rõ họ tên) (Ký và ghi rõ họ tên) (Ký và ghi rõ họ tên) (Ký và ghi rõ họ tên)
(Yêu cầu quý khách cần kiểm tra kỹ trước khi giao, nhận hàng)

Uron
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Chương trình] Quản Lý Công Văn Xuân Thanh 7 7,285 04-12-16, 08:40 PM
Bài mới nhất: phuong.ayunpa
  [Chương trình] Quản lý văn bản điện tử qua LAN v1.5.1 maidinhdan 116 14,017 03-12-16, 12:47 AM
Bài mới nhất: huuduy.duy
Star [Chương trình] Quản lý bán hàng cho cửa hàng vi tính quy mô nhỏ. quan_pc 15 3,681 28-10-16, 10:49 AM
Bài mới nhất: btnnhut
  Phần mềm quản lý bán hàng-nhà phân phối-đại lý tt1212 1 359 06-09-16, 11:29 AM
Bài mới nhất: dangngocthuyen
Thumbs Up [Chương trình] Quản lý quầy thuốc nhỏ lẻ windvivu 1 963 23-04-16, 04:51 PM
Bài mới nhất: thanhtruong

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ