Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] tự xuất hiện thêm một report và ẩn tất cả các reports hiện có
Mình xây dựng một mẫu form để in phiếu thu thuế. Hệ thống gồm 06 Tables của 06 đơn vị, 06 Queries để lọc dữ liệu xuất ra 06 Report. Khi mới viết xong thì in bình thường. Hôm sau mở ra in tiếp thì báo lỗi không chạy Modules, không tìm thấy Report. Mình mở phần Report thì không thấy có các Report đã lập. Mình coppy 01 mẫu Report ở file mdb khác paste vào và đặt tên giống với 01 trong 06 Report đã có, thì thấy không xuất hiện Report vừa Paste. Nếu đặt tên khác 06 Report đã có, thì mới xuất hiện. Mình kiểm tra trong phần Code chọn View - Project Explorer (Ctrl+R) thì thấy cả 06 report + các Report mới tạo (khác tên). Đồng thời thấy xuất hiện thêm 01 Report mang tên "Report_~TMPCLP360401". Mong các bạn giúp mình, đây là lỗi gì và phải khắc phục thế nào để tiếp tục in được phiếu...Cảm ơn cộng đồng thuthuataccess.
Chữ ký của ngamyeuem Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Không thể giúp được bạn nếu chưa xem qua file mẫu. Nhiều khả năng file của bạn bị lỗi rồi! Bạn thử backup file hiện hành. Sau đó compact and repair thử xem!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình không biết cách làm, mong noname giúp đỡ...
trong file gửi cho noname mình có dùng phần đọc số ra chữ nhưng nhiều bản ghi bị lỗi như: hai trăm "một năm" đồng, hoặc bảy trăm "hai năm" nghìn ba trăm đồng...không rõ do lỗi gì?
file >227Mb ko gui cho Noname dc. hic
Chữ ký của ngamyeuem Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
1/ Tools/Options/Hidden Object
2/ Tạo một file Access mới rồi Im tất cả qua file mới

Bạn thử lại theo 1 trong 2 cách trên xem sao. Thực lòng không có file rất khó đoán bệnh
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Thủ Thuật] Demo Hàm report tự canh đều chiều cao ( Không kẻ line)) maidinhdan 34 1,489 20-10-16, 11:01 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Quá trình thực hiện một lệnh với CSDL dinh_trong_hoa 1 174 02-08-16, 04:06 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Xuất giá trị từ các Text Box ra file TXT k3nzyyb 10 540 29-06-16, 03:47 PM
Bài mới nhất: quyvt1993
  [Help] lệnh tìm kiếm và hiển thị kết quả tìm kiếm trên form tvn_hut 12 1,014 25-06-16, 12:22 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
Photo Hướng dẫn tính tôn kho từ một bảng chi tiết nhập xuất tt1212 8 399 17-06-16, 04:47 PM
Bài mới nhất: tt1212

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ