Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] cách tạo kết nối động từ reports đến data.mdb trong VB6
Chào các anh chị pro. chẳng là em có 1 đang viết 1 chương trình vb6 về QLNS. theo cách kết nối và tạo reports theo kiểu truyền thống thì em biết. nhưng hiện tại em đang gặp một trục trặc lớn đó là để của máy của mình thì chạy ok. nhưng phải để nguyên ổ D hoặc ko được thay đổi tên folder. nếu đổi tên folder hoặc copy toàn bộ chương trình đi máy khác thì sảy ra hiện trang lỗi đó là sau khi chạy chương trình vào xem các reports thì nó đều hỏi:
[ Plesase enter MS JET OLE DB intialization information ].

Bây giờ em muốn dùng câu lệnh để kết nối reports đến database để không bị lỗi trên nữa. em mong các anh chị chỉ cách cho em.

Em xin cảm ơn.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Hiiiii. Rất đơn giản mà mình không nghĩ ra. bỏ cái path đi là ok. để nguyên data name thôi.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Link tất các table trong một file.mdb bằng VBA MinhnHang 9 231 Hôm qua, 06:11 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Thủ Thuật] Tìm số thứ tự bị thiếu trong dãy toanle 8 205 07-12-16, 02:25 PM
Bài mới nhất: toanle
  Tránh xung đột dữ liệu trong access quocdung9999 16 1,694 23-11-16, 11:13 AM
Bài mới nhất: quocdung9999
  [Hỏi] Kết nối nhiều lần hay kết nối 1 lần trong ADO ưu điểm hơn Minh Tiên 1 124 10-11-16, 10:41 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Summary bằng VBA trong MS Access. MinhnHang 6 320 08-11-16, 08:36 AM
Bài mới nhất: MinhnHang

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ