Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Lỗi System resource exceeded
Các anh chị cho em hỏi đây là lỗi gì và cách khắc phục ? Thanks!!!
[Hình: loin.png]
Lỗi này xảy ra khi em chạy Query: ThongKe_CN (có nguồn từ Query: Diem_Query). Đây là query tạo ra để thống kê kết quả môn học theo CẢ NĂM.

File đính kèm
.zip   ThongKe.zip (Kích cỡ: 108.62 KB / Tải về: 10)
Những người đã cảm ơn
Kiểm tra lại các điều kiện đưa vào trong query đã đúng với table hoặc query nguồn chưa. Ví dụ : trong query nguồn, XL_CN là T.Bình nhưng trong query thì lại đặt đ/k là TB thì làm sao nó hiểu được? Báo lỗi là cái chắc.
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nhunguyet0103
Cảm ơn anh Xuân Thanh! Em đã sửa lại rồi nhưng vẫn báo lỗi như vậy ạ! Điều lạ nữa là 2 query: ThongKe_K1 (thống kê của Học kỳ 1) và ThongKe_K2 (thống kê của học kỳ 2) Code em viết giống hệt query ThongKe_CN (chỉ sửa những cái thuộc về học kỳ1 hoặc học kỳ 2...) nhưng vẫn chạy được bình thường. Anh xem lại giúp em với nhé! Cảm ơn anh nhiều...nhiều!!!
Những người đã cảm ơn
Kiểm tra tất cả các trường của query nhé
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nhunguyet0103
Em kiểm tra tất cả các trường của query: ThongKe_CN nhưng chẳng phát hiện ra lỗi ở chỗ nào ạ!

Em thử:
1-
sử dụng Make_table_Query để tạo Tables: ThongKe (có các trường giống hệt query:Diem_Query) sau đó lấy nó làm nguồn cho query:Diem_Query1.
2- Sử dụng: Diem_Query1 thay cho Diem_Query trong code tạo query: Copy of ThongKe_CN (giống hệt query: ThongKe_CN) thì nó chạy bình thường. Chẳng hiểu tại sao nữa???

File đính kèm
.zip   ThongKe1.zip (Kích cỡ: 65.44 KB / Tải về: 5)
Những người đã cảm ơn

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ